2 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันจ้านี่น้องกินนมผงตั้งแต่เกิด​กินเก่งมาจนถึงปัจจุบัน2เดือนแล้วจ้า​เคยกังวลเรื่องลูกทานเยอะและเคนปรึกษาหมอหมอเเต้งว่าปกติเด็กทารกควรให้กินครั้งละ2ออนแต่ลูกของโอ๋กินถี่2ออนแค่ช่วง2สัปดาห์แรกแต่หลังจากนั้น-4ออนมาตลอด​ จนปัจตุบันก็เกือบ5ออน​ ซึ่งถ้าทานมากอาจทำให้น้องจุก​ อืดได้แต่ต้องทำเรอ​ แต่ต้องคอยสังเกตว่าถ้าน้องทานได้แล้วหลับสบายไม่โยเยก็ควรให้ค่ะแต่ใช้วิธีลดปริมาณโดยการอุ้มเขาเดิน​ แต่น้องที่บ้านทานมากเพราะเจาตัวใหญ่คลอดมา4โลค่ะไม่ต้องห่วงนะค่ะค่อยๆปรับเอา​สุ้ๆๆค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ บวกด้วยค่ะขอคำแนะนำหน่อยคะ

Câu hỏi liên quan