6 Các câu trả lời

เป็นช่วงที่เขากำลังหลับค่ะตื่นมาคุณแม่สังเกตุนะค่ะว่าน้องดิ้นไหมและเวลากินข้าวเช้าสักประมาณ10-15นาทีน้องดิ้นก็ไม่เป็นไรค่ะนี้เข้า5เดือนจะเข้า6เหมือนกันเขาก็ดิ้นนะค่ะสังเกตุดีๆๆอยู่นิ่งๆๆน้องก็จัดิ้นค่ะ

ลองไปซาวดูตามคลินิกดูนะคะแม่ น้องอาจจะดิ้นเบา หรือรุณแมหน้าท้องอาจจะหนาเลยไม่รู้สึกค่ะ บางทีน้องดิ้นตอนดึกคุณแม่อาจจะหลับเลยไม่รู้ค่ะ

ไปหาหมอให้หมอซาวน์ให้นะคะ บางทีน้องดิ้นเบา หรืออยู่ในท่านอนคว่ำ ทำให้ไม่ค่อยรู้สึกการดิ้นมากค่ะ ยิ่งเครียดยิ่งไม่ดีต่อน้องนะคะ

VIP Member

ไปหาหมอให้เช็คให้ค่ะ ถ้าแม่กังวลอยู่แบบนี้มันส่งผลต่อลูกนะคะ ไปหาหมอจะได้หายกังวล

เหมือนกันเลยค่ะ ท้อง2 แล้ว ตอนนี้4 เดือนยังไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ

VIP Member

ลองไปพบคุณหมอดูค่ะ ให้คุณหมอซาวด์