33 Các câu trả lời

แม่ต้องถามหมอนะคะเวลาไปตรวจ ว่าลูกในท้องน้ำหนักตามเกณฑ์ไหม ควรดูที่น้ำหนักเด็กในท้องค่ะไม่ใช่ขนาดท้อง ถ้าท้องใหญ่แต่เด็กตัวเล็กผิดปกติ ก็น่าเป็นห่วงค่ะ

8 เมษา พอๆกับท้องแม่เลยจ้า เป็นคนผอมสูงค่ะ จะให้ท้องโตเหมือนคนอื่นๆก็ไม่ได้ ส่วนตัวแต่ละคนไม่เหมือนกัน

14 เมษาจ้า ท้องเท่ากันเลยแม่ แต่หมอบอกเราว่าน้ำหนักได้แต่ลูกตัวเล็ก แอบกังวลนิดนึงเหมือนกัน

36+1 จ้า

ไม่เล็กนะคะ บ้านนี้ตอนท้องเล็กกว่าเเม่อีกคะคลอดตอน39+3น้องออกมา2,445คะเเข็งเเรงดีคะ

บ้านนี้กำหนดคลอดเดือน พฤษภาคม ท้องเล็กมากเหมือนคนมีพุงปกติ. แต่น้ำหนักน้องดีค่ะ

ปกตินะคะท้องเท่านี้เอาน้ำหนักลูกอยู่ในเกณฑ์ก็ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงค่ะ

Super Mum

ท้องเล็กหรือใหญ่ไม่สำคัญค่ะ สำคัญที่น้ำหนักเด็กในท้องว่าตามเกณฑ์ไหม

บ้านนี้ก็18เมษาค่ะ ท้องแรกค่ะ มีแต่ตนทักว่าท้องเล็ก

หญิงหรือชายคะแม่

18เมษาเหมือนกันเลย แต่เราท้องเล็กกว่านิดนึง😣

เรา5เมษาท้องพอๆกับเราเลย กังวนเหมือนกัน😭😭😭