37w4D

กำหนดคลอด18กุมภา คลอดจริง 1กุมภา 09:51 หนัก 3070 ค่ะ หนูเป็นผญ.นะค่ะ ^^ ท้องแรก อาการก่อนจะคลอด รู้สึกตัวตื่นตอนประมาณตี1กว่าๆ นึกว่าตัวเองปวดท้องถ่ายก็ไปนั่งถ่ายดู นึกว่าหาย ช่วงตี2กว่า เริ่มปวดอีก ถี่ขึ้นอีก ปวดแบบเหมือนจะถ่าย แต่อาการปวดมีเรื่อยๆ นอนปวดไปจนถึง6โมงเช้า เลยบอกคนที่บ้านให้พาไปโรงพยาบาล ถึงโรงพยาบาล ประมาณ7โมงกว่าๆ มาถึงพยาบาลบอกไม่ต้องแอดมิท ส่งไปห้องคลอดเลย หมอตรวจปากมดลูกบอกเปิด8ซม.แล้วนะรอคลอดได้เลย แอบตกใจตรงที่ปากมดลูกเปิดเยอะ นอนรอจนคลอด เข้าห้องคลอด พยาบาลบอกให้เบ่งยาวๆ แต่เราไม่ค่อยมีแรงเบ่ง จนพยาบาลบอก ดูคนไข้ไม่มีแรงเลย ต้องช่วยกันนะค่ะ หัวน้องออกมาแล้ว น้องหายใจช้าลงแล้ว แม่ต้องรีบเบ่งนะค่ะ จะได้โล่ง พยายามรวบรวมแรงเบ่ง จนได้เจอหน้ากัน ^^

60 Các câu trả lời

VIP Member

อ่านแล้วก้ตื่นเต้นแทนคะ. บ้านนี้ท้องแรก 38+3 เจ้บเตือนยังไม่มี ยังเงียบอยุ่เลย กำหนดคลอด16กพ. อยากเจอหน้าแล้วเนี้ยย😅

ก็ไม่นึกว่าจะคลอดเร็ว เหมือนกันค่ะ ไม่ทันตั้งตัวเลย😁

บ้านนี้กำหนดคลอด12กพ.63ไม่มีวี่แววจะออกเลยเงียบกริบอิจฉาคุณแม่จังคลอดง่ายคลอดก่อนด้วยอยากเป็นแบบนี้จัง

ยินดีด้วยจร้า เด็กเกิดเดือนกุมภาพันธ์เปนคนบุญมีวาสนา เปนคนรักครอบครัวจร้า แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้กำหนดคลอด18 ก.พ. ยังเงียบอยู่เลยคะ🤣 สงสัยสร้างคอนโดแล้ว

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้พรุ่งนี้ก็เจอหน้าตัวเล็กเหมือนกันค่ะ ผ่าคลอดจ้า

ยินดีด้วยค่ะแม่บ้านนี้39+6เงียบมากม่เจ้บม่ปวดเลย รอน้องมาค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยนะค่ะ บ้านนี้เดือนมิถุนายนนู้นละค่ะอีกนานเลย

ยินดีด้วยค่ะ คลอดวันเดียวกันเลยแต่แม่บ้านนี้ผ่าคลอดค่ะ😊

ยินดีด้วยเช่นกันค่ะ

ยินดีด้วยจ้า อยากคลอดแล้วเหมือนกัน37วีคแร้วจ้า😂

อิจฉาคุณแม่ที่คลอดแล้ว บ้านนี้38+3แค่เตืนเฉยๆ

Câu hỏi liên quan