14 Các câu trả lời

9ต.ค.(ผ่าคลอด) ซื้อตั้งแต่ท้อง4เดือนจนตอนนี้จะ8เดือนแล้วค่ะแม่ ก็ครบเกือบหมดแล้วจ่ายไปประมาณ15,000.- รวมเครื่องปั็มนม ที่นอน เสื้อผ้า น้ำยาซักผ้า น้ำยาล้างขวดนม ที่นอนลูก ยาที่ใช้กับเด็กอ่อน เหลือก็จะเป็นพวก ใหญ่ๆเลยเช่นคอกกั้นเด็กค่ะแม่

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่สาม เดือนเลยคะแม่ ,, ซื้อแต่ของที่จำเป็นก่อนคะแม่ บางอย่างไม่จำเป็นก็ตัดทิ้งไปคะ บ้านนี้ไม่กล้าซื้อทีเดียว เลย ต้องทยอยซื้อเอา เสียไปเกือบหมื่นเหมือนกันคะ ถ้ารวมๆกัน

9 ตค.ค่ะ ใกล้ครบแล้วค่ะ เกือบหมื่นค่ะ ถ้าครบอาจจะหมื่นกว่า เพราะเหลือแต่ของราคาแพงค่ะ เช่น ที่นอน เปล มุ้งครอบ เครื่องปั้มนม แพมเพิส

VIP Member

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ เริ่มเตรียมบ้างแล้ว...กำลังทะยอยซื้อเรื่อยๆ ในภาพหมดไปไม่ถึง500ค้ะ กำหนดผ่าคลอด 14ตุลาคม 😊

VIP Member

เริ่มเตรียมได้แล้วค่ะแม่ บางทีเราก็ไม่ได้คลอดตรงวันที่หมอนัดนะ เรานัดคลอด30ตุลาก็เริ่มเตรียมของแล้วค่ะ

10ต.ค บ้านนี้ไปซื้อมาเมื่อวานนี้ค่ะ ทยอยซื้อเอาค่ะ ซื้อทีเดี่ยวไม่ไหวว อิแม่ไม่มีทุนน😂😂😂

8 ตุลา ค่ะ ทยอยเตรียม ตอน7เดือน ตอนนี้งบตกหมื่นแร้วจร่า ยังไม่ครบด้วย ของมันจุกจิกมากๆค่ะ

VIP Member

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยยย ตอนนี้เริ่มเตรียมแล้วค้ะ ซื้อเรื่อยๆจนกว่าจะครบ

บ้านนี้30กันยา ทยอยซื้อ2พันกว่ายังได้ไม่ครบเลยค่ะต้องใช้อีกประมาน2พัน😂

บ้าน​นี้​23​ กย​ เตรียมแล้วค่ะเหลือแต่แพมเพิส ค่ะเดวค่อยซื้อตอนไปคลอด

Câu hỏi liên quan