14 Các câu trả lời

ของเรามีแค่เปล ที่นอน (ผ้าห่มบางๆอันนี้ไม่ได้ซื้อ) ผ้าอ้อม2โหล ตะกร้าเล็ก1ใบไว้ใส่ของวันคลอด เสื้อผูกหน้าแขนสั้น3ตัว เสื้อผูกหน้าแขนยาว3ตัว กระดาษแผ่นใหญ่ สำลีก้อน สำลีแผ่น สำลีก้าน ฟองน้ำไว้อาบน้ำน้อง สบู่เหลวอาบน้ำ+สระผม แป้ง เบบี้ออย อันนี้เราใช้อยู่2เดือนหลังคลอดค่ะ แล้วซื้อเพิ่มพวกเสื้อผ้าทีหลัง หมดประมาณ3000นี่แหละค่ะ

บ้านนี้แบบชุด2ชุด เสื้อผูก2ตัว ผ้าอ้อม2โหล ผ้าห่อเด็ก1ผืน ผ้าขนหนู2ผืน แค่นี้พอค่ะ ประหยัดตังค์แต่ต้องขยันซักหน่อยเดี๋ยวน้องก็โตแล้วไม่ต้องซื้อเยอะประหยัดด้วยค่ะแล้วก็มีที่ปั๊มนม ขวดนม 3 ขวดน้ำยาซักผ้าเด็กกระดาษเปียก cotton bud สำลีแค่นี้ค่ะเราเอาที่จำเป็นจริงๆเดี๋ยวต้องซื้อแพมเพิสอีก☺️

เสื้อแขนยาวผูกหน้าโหลนึงแขนสั้นครึ่งโหลค่ะแร้วก้อผ้าห่อผ้าห่มให้ลูกหนากว่าปกติค่ะแต่ต้องดูสภาพอากาศของแต่ล่ะ จว. ด้วยค่ะบ้านนี้ยุ่เหนือหนาวจัดเลยต้องมีเสื้อหนาวเยอะ

บ้านนี้เตรียมชุดใหญ่ เปล คาร์ซิท รถเข็น เป้อุ้มเด็ก ที่นึงขวดนม ที่อุ่นนม ขวดนม ที่ปั้มนม แพมเพิส เสื้อผ้า ผ้าอ้อม ครีมบำรุงสำหรับเด็ก น้ำยาซักผ้า (ขวดเล็ก่อน เผื่อน้องแพ้)

เราคลอด พย.แต่อยู่เชียงราย อากาศเย็นค่ะ เลยซื้อชุดแบบรอมเปอร์0-3เดือนมาค่อนข้างเยอะ เสื้อแขนยาวแบบผูก ขายาว แรกเกิด5-6ชุด ไม่ซื้อแรกเกิดเยอะเพราะเด็กตัวโตไว

บ้านนี้นับดูน่าจะคลอดช่วง มีนา พี่ก็มีนา น้องก็มีนา ToT ทรมานมากค่ะ นอกจากจะต้องอดทนกับอากาศแล้วต้องมาอดทนกับเตาไฟอีก😭

แรกคลอดเตรียมเสื้อแบบเชือกผูกสัก2-3ตัว ผ้าอ้อมรึใม่ก็แพมเพิสก็ใด้ ผ้าเช็ดตัวเด็ก1ผืน ครีมอาบน้ำ แป้ง

แม่บ้านนี้ซื้อติดไว้2-3ชุดถ้าหนาวจิงๆค่อยซื้อเพิ่มแม่อยู่กทม. ไม่หนาวเลยแต่ก็แล้วแต่พื้นที่เน้อ

VIP Member

ทีมธันวาค่ะมีทั้งแขนสั้นแขนยาว เหนือตอนนี้เริ่มหนาวแล้ว ของยังไม่ครบกว่าจะครบคลอดพอดีค่ะ

ซื้อเรื่อยๆค่ะแม่🤣🤣ไม่รู้ตัวเหมือนกันว่าหมดเท่าไหร่

เรายุขอนแก่นค่ะ แต่คลอดช่วงหน้าหนาว เลยไม่รุ้ว่าจะชื้อกางเกงขาสั้นให้ลุกดีรึป่าว

Câu hỏi liên quan