47 Các câu trả lời

แตกแล้วจร้า กำหนด30กันยา แตก12กันยา37+2 มาแบบไม่ทันตั้งตัว ลูกไม่ค่อยดิ้นท้องแข็งบ่อยพยาบาลจับตรวจภายในเปิด2เซนกว่า โทหาหมอแล้วจับผ่าเด่วนั้นเลย พึ่งกินข้าวน้ำตอนบ่าย2ครึ่งโดนผ่าบ่าย4โมงครึ่ง ทรมานมาก

ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะค่ะ

24กันยาปากมดลูกเปิด2.8ชมวันนี้16กันยามีมูกเลือดไหลออกมาปวดท้องเป็นพักๆไปหาหมอๆให้กลับบ้านก่อนครงรอให้ปวดหนักแล้วค่อยกลับไปใหม่รึเปล่า😔

จริงหรอค่ะ ขนาดปากมดลูกเปิดแล้วนั่นน่ะ ปวดบางช่วงแล้ว ยังให้กลับอีกหรอ ไม่ให้รอดูอาการเลย ถ้า รพ. อยู่ไกลละ จะไปทันไหม อาการเหมือนกันแต่ยังไม่อยากไปหาบ่อย รอเจ็บถี่ทีเดียวเลย เพราะไม่มีรถเอง ต้องพึ่งเขา

บ้านนี้ 17กย. แต่แอบแตกไปแล้ว 7กย.ค่ะ ปวดถี่ทุก 7 นาที ตั้งแต่ ตี1-เที่ยง ปากมดลูกเปิดแค่ 3เซน สรุปได้ผ่าคลอดค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ กลัวได้ผ่าคลอดเหมือนกันค่ะเพราะน้องไม่ยอมออกมาสักที

21กันยาท้องแรกเหมือนกันค่ะเมื่อวานโดนกระตุ้นปากมดลูกมาค่ะแต่ยังไม่มีอากาสอะไรเลย

คุณหมอตรวตภายในให้มั้ยค่ะ

ยังเลยคะ กำหนด 13 กันยายน ตอนนี่ยังนิ่งอย่เลยคะ 18 นี้พบหมอ ได้เร่งคลอดแน่นอนคะ

สู้ๆค่ะบ้านนี้หมอไม่เร่งให้อ่ะค่ะ

27กันยายังเงียบอยู่เลยค่ะวันศุกร์นี้ถ้ายังไม่คลอดหมอจะกระตุ้นให้แล้วค่า

สู้ๆนะคะรอต่อไปด้วยกัน

กำหนดคลอด28กันยาค่ะ แต่หมอนัดผ่า19กันยานี้ค่ะ เนื่องจากแม่เป็นเบาหวาน

ขอให้ปลอดภัยทั้งน้องและคุณแม่น่ะค่พ

กำหนด 24 กันยา น้ำคร่ำแตก 4 กันยา 37 สัปดาห์ 1 วัน น้องสมบูรณ์แข็งแรงดีจ้า

ยินดีด้วยค่ะ

บ้านนี้ยัง กำหนด 24 กย. 38+6 อีก 8 วัน ยังไม่มีวี่แวว แม่ไม่อยากผ่าเลย กลัว

เหมือนกันเลยค่ะน้องไม่ยอมออกมากลัวโดนผ่ามาก ท้องแรกด้วย

กำหนดคลอด17ก.ย.ไม่มีวี่แววจะแตกพึ่งจะให้หมอกระตุ้นปากมดลูกเองค่ะ

หมอบอกรกเริ่มแก่ เราเลยให้หมอช่วยกระตุ้นให้แต่หมอก็บอกจะคลอดไหมก็ขึ้นอยู่กับเด็กให้เป็นไปตามธรรมชาติถ้าเราอยากคลอดเอง แต่กลัวถ้ารอไปเรื่อยจะเกิดอันตรายกับเด็กในท้องเอา