คลอดก่อนกำหนด

กำหนดคลอดจริง 18 มิถุนายน แต่น้องมีภาวะท้องบวมน้ำเลยคลอดก่อนกำหนดค่ะ ตรวจเจอว่าน้องบวมน้ำตอน 32w พอดี โรงบาลที่ฝากครรภ์จึงแจ้งให้แม่ทราบและส่งตัวมาที่ขอนแก่นอย่างด่วนเลยค่ะ เนื่องจากทางโรงพยาบาลที่ฝากครรภ์เครื่องมือไม่พร้อมเท่าที่นี่ พอมาถึงต้องให้ยาระงับคลอดและยากระตุ้นปอดน้อง สุดท้ายต้านไม่ไหวค่ะ น้องคลอด 33+1w น้ำหนักแรกคลอด 2840 กรัม น้องออกมาสมบูรณ์และไม่มีภาวะแทรกซ้อน ต้องอยู่ในห้อง nicu เป็นเวลา 6 วัน ตอนนี้เริ่มกินนมเก่งขึ้นรอแค่ดูดเต้าแม่เองได้ก็จะได้กลับบ้านแล้วค่ะ ปล.ยิ่งตรวจเจอเร็วและได้ทีมแพทย์ที่ดีลูกเราก็ปลอดภัยหายห่วงค่ะ ความเจ็บปวดที่สวยงามที่สุดในชีวิต

105 Các câu trả lời

ยินดี​ด้วย​ค่ะ​ขอให้​น้อง​แข็งแรง​ๆ​นะคะ​

น้ำหนักเยอะกว่า บางคนที่ครบกำหนดคลอดอีกคะ

เก่งจังเลยยลูก แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงในเร็ววัน

ยินดีด้วยค่า ขอให้น้องแข็งแรงๆโตไวๆค่ะ

แล้วภาวะท้องบวมน้ำมีผลหลังคลอดไหมค่ะแม่

กินนมแม่..ให้น้ำเกลือค่ะ..หมอไม่ได้ใช้ยา

อาการล่าสุดเริ่มหัดดูดขวดแล้วค่ะ

ยินดีด้วยจ้า ขอให้น้องแข็งแรง สุขภาพดี

ขอบคุณคับ รอฟังผลบ่ายนี้คับ ว่าจะได้กลับบ้านไหม

น่ารักน่าชังแข็งแรงๆโตไวๆนะลูกนะ

ถือว่าคุณแม่โชคดีที่เจอเร็ว ค่ะ

Câu hỏi liên quan