คลอดก่อนกำหนด

กำหนดคลอดจริง 18 มิถุนายน แต่น้องมีภาวะท้องบวมน้ำเลยคลอดก่อนกำหนดค่ะ ตรวจเจอว่าน้องบวมน้ำตอน 32w พอดี โรงบาลที่ฝากครรภ์จึงแจ้งให้แม่ทราบและส่งตัวมาที่ขอนแก่นอย่างด่วนเลยค่ะ เนื่องจากทางโรงพยาบาลที่ฝากครรภ์เครื่องมือไม่พร้อมเท่าที่นี่ พอมาถึงต้องให้ยาระงับคลอดและยากระตุ้นปอดน้อง สุดท้ายต้านไม่ไหวค่ะ น้องคลอด 33+1w น้ำหนักแรกคลอด 2840 กรัม น้องออกมาสมบูรณ์และไม่มีภาวะแทรกซ้อน ต้องอยู่ในห้อง nicu เป็นเวลา 6 วัน ตอนนี้เริ่มกินนมเก่งขึ้นรอแค่ดูดเต้าแม่เองได้ก็จะได้กลับบ้านแล้วค่ะ ปล.ยิ่งตรวจเจอเร็วและได้ทีมแพทย์ที่ดีลูกเราก็ปลอดภัยหายห่วงค่ะ ความเจ็บปวดที่สวยงามที่สุดในชีวิต

105 Các câu trả lời

ขอให้น้องแข็งแรงไวๆ พร้อมกลับมาอยู่ในอ้อมกอดของคุณแม่ไวๆนะค่ะ 😊

แข็งแรงๆน่ะลูก

ยินดีด้วยค่ะ แข็งแรงไวๆนะคะ บ้านนี้17 มิถุนา ยังลุ้นอยู่เลยค่ะ

หายไวๆนะลูก แต่น้องออกมาตัวใหญ่ หน้าตาน่าเอ็นดูมากเลยค่ะแม่

VIP Member

ชอให้ได้ออกจากโรงพยาบาล​ไวๆนะคะ​ แข็งแรง​ทั้งแม่และลูกจ่า

ยินดีด้วยนะค่ะ 19 มิถุนายังลุ้นอยู่เลยค่ะ อยากเจอหน้าลูกแล้ว

ขอบคุณมากๆนะค่ะ♥️

ยินดีด้วยนะค่ะ ขอให้สุขภาพแข็งแรง และโตวันโตคืนนะค่ะ ☺☺☺

ขวัญเอ๋ย ขวัญมานะค่ะคนเก่ง สู้ๆนะค่ะจะได้กลับบ้านเร็วๆ

โชคดีมากค่ะที่ตรวจเจอเร็ว ขอให้พระคุ้มครองนะคะเด็กดี

ยินดีด้วยค่ะแม่ขอให้น้องแข็งแรงๆเลี้ยงง่ายๆนะคะ

โชคดีมากๆ เลยครับที่ตรวจพบไว ยินดีด้วยนะครับ

Câu hỏi liên quan