34 Các câu trả lời

สาลูดีกว่าค่ะสำหรับเรา เราใช้ของอองฟอง กับของที่มีขายตามทั่วไปตามตลาดนัดตามตลาดค่ะ เพราะไม่ได้ใช้อะไรมาก ใช้เช็ดปากลูกเช็ดตัวเท่านั้น มีใช้แค่ 30 ผืนค่ะ เพราะไม่ได้ใช้บ่อยหรือทั้งวัน แต่ถ้าแม่เลี้ยงด้วยผ้าอ้อม ไม่ใส่เพิส ก็แนะนำมีมากกว่า 3 โหลเลยจ้า ต้องขยันซัก แต่ประหยัด5555

บ้านนี้ซื้อทุกแบบ แต่พอใช้จริงแพมเพิสตอบโจทย์มากกว่าผ้าอ้อมจ๊า 🤣🤣 กินนมเก่งอึบ่อยฉี่บ่อย เลี้ยงคนเดียว ผ้าอ้อมได้นุ่งแค่ตอนอยู่โรงพยาบาล 3 วันแรกจ๊าแม่ ทั้งคอตตอน สาลู แบมบู ซับดีทุกผ้าจ๊า ฉี่ปุ๊บเปลี่ยนทันทีถ้าเป็นผ้าอ้อม เอาแบบไม่เป็นขนซักง่ายผ้านิ่มจ๊ะ

จริงค่ะบ้านนี้เหมือนกันเลย

ผ้าสาลูค่ะ ซื้อตามร้านแถวบ้านก็ได้นะคะ ราคาไม่แพง เพราะใช้แค่แปปเดียว บ้านนี้ซื้อมาแค่ 1 โหล ขยันซักเอา ตอนนี้ก้ไม่ค่อยได้ใช้แล้วค่ะ น้องใส่แพมเพิสแล้ว

บ้านนี้ซื้อทั้ง2ค่ะ สำลีและสาลู ใช้ตามสถานการณ์ค่ะ สาลูระบายอากาศดีกว่า แห้งเร็ว สำลีซับน้ำดีกว่า เลยซื้อทั่้ง2แบบไว้ใช้ค่ะ

ซื้อมาเยอะมากกก ไม่ได้ไช้เรยค่ะ เอามาทำผ้าขี้ริ้วหมดเรยย เสัยดายยย น้องไช้ไม่กี่ผืนเองง

ซื้อยี่ห้อนี้เหมือนกันค่ะ ผ้าเนื้อดีมาก หาดูในชอปปี้ก็ได้จ้าแม่ จะถูกกว่าในเพจ

ส่วนตัวชอบ สาลูค่ะ ซักง่าย ยิ่งซักยิ่งนิ่ม ถ้าผ้าสำลีเปื้อนอึลูกซักออกยากค่ะ

ส่วนตัวซื้อมาทั้งผ้าสำลีและผ้าสาลู แต่ชอบผ้าสำลีค่ะเพราะนิ่มกว่า

ที่ศึกษามา เขาแนะนำให้ใช้ผ้าสาลูนะคะ จะดีกว่าผ้าสำลี ราคาจะสูงกว่า

ยี่ห้อนี้นุ่มมากค่ะ เราก็ซื้อเตรียมไว้ ดีกว่ายี่ห้อแพงๆในห้างอีก

Câu hỏi liên quan