การบริจาคเลือดมีผลต่อการตั้งครรภ์หรือไม่

การบริจาคเลือดมีผลต่อร่างกายและเด็กไหมค่ะ..คือฉันได้บริจาคเลือด6เดือนก่อนจะมีการตั้งครรภ์ค่ะ(ฉันไม่ได้กินยาบำรุงเลือดจนหมดฉันกินแค่3วันเกิดอาการคลื่นไส้อาเจียนเหม็นคาวเลยไม่กินต่อค่ะ)...ผลปรากฎว่าพอตั้งครรภ์ฉันเป็นพาหะธารัสชีเมีย..เบาหวาน...และต้องนอนโรงพยาบาลจนกว่าจะคลอดเพราะมีภาวะอาจแท้งได้...พอตรวจมีความผิดปกติหมอทางญี่ปุ่นบอกฉันว่าฉันเคยบริจาคเลือดใช้ไหม??ฉันบอกว่าเคย...ฉันอยากทราบว่าการบริจาคเลือดมีผลต่อร่างกายเราด้วยหรือค่ะทำไมโรงพยาบาลถึงมุ่งประเด็นในการบริจาคเลือดค่ะ

1 Các câu trả lời

อาจเป็นเพราะตัวอ่อนต้องการเลือดไปเลี้ยงตัวเองมั้งคะ ถ้าแม่มีภาวะซีดหมอก็จะให้ยาบำรุงเลือด บ้านนี้หมอจับตรวจเลือดตั้งแต่ 8 สัปดาห์เลยค่ะ

ขอบคุณนะคะการบริจาคเลือดน่าจะมีผลใช้ไหมค่ะ

Câu hỏi liên quan