2 Các câu trả lời

ยาฉีดคุมกำเนิดสำหรับฉีดเข้ากล้ามบริเวณสะโพก ทุก 3 เดือน เป็นฮอร์โนเดี่ยวโปรเจสเตอเจน ซึ่งไม่มีผลกระทบต่อปริมาณและคุณภาพของน้ำนมแม่ มีความปลอดภัยต่อการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ เพราะปริมาณของฮอร์โมนที่ออกมามีเพียงเล็กน้อย ไม่มีผลต่อพัฒนาการและการเจริญเติบโตของลูกน้อย แต่อาจมีภาวะเลือดออกผิดปกติในช่วง 2-3 เข็มแรก และหลังจากนั้นผนังมดลูกจะบางตัวลงมาก จนไม่มีรอบเดือนไม่ต้องตกใจนะครับ แสดงว่าประสิทธิภาพในการคุมกำเนิดได้ผลเต็มที่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan