12 Các câu trả lời

ท้องแรก หรือท้องหลังคะ ท้องแรกจะเริ่มตอดๆตอน 18-20 วีค ท้องหลัง 16-18 วีค นะคะ ส่วนเรื่องท้องแม่บ้านนี้เพิ่งเริ่มออกตอนจะ5เดือนแล้วค่ะ แต่ถ้าไม่สบายใจลองปรึกษาหมอที่ฝากครรภ์ดูนะคะ

ไมต้องกังวลนะคะแม่ บ้านนี้4-5เดือนท้องป่องนิดหน่อย มาโตเดือนที7 ส่วนการดิ้น เดือนที่4ก็ไม่มีค่ะ เดือนที่6จะเป็นการตอด แค่พอรู้สึกไม่แรงมาก แต่เข้าเดือน7-8นี่ดิ้นเเรงเลยค่ะ

ท้องแฝด 5 เดือน จัดงานแต่งงานยังไม่มีคนทักเลยค่ะ 4 เดือนก็พึ่งเริ่มรู้สึกตอดๆ อย่ากังวลมากไปนะคะ เดี๋ยวท้องแก่ลูกจะดิ้นจนเจ็บเลยแหละ

6-7เดือนจะเริ่มโตแล้วค่ะ หมั่นทาครีมไว้นะคะเผื่อใหญ่ขึ้นมาแตกได้เลยนะคะไม่ต้องกังวลบำรุงน้องโฟกัสที่น้องดีกว่าเนอะ

ดูที่น้ำหนักลูกเป็นเกณฑ์ค่ะ ส่วนอาการดิ้น แล้วแต่บางคนค่ะ ของเรา 18 วีค ถึงดิ้นค่ะ

ขอดูท้องเเม่หน่อยค่ะนี้4เดือนเเล้วท้องยังไม่ออกเหมือนกันค่ะ

ท้องแรกเป็นค่ะ พึ่งจะรู้สึกน้องดิ้นบ่อยๆตอน26วีค

VIP Member

5-6 เดือน ลูกจะดิ้นค่ะ ถ้าท้องแรก ท้องจะออก5-6-7 เดือน

ไปซาวคลินิกจ้า เพื่อความสบายใจ

ถ้ากังวลใจ แนะนำให้ไปซาวด์ค่ะ

ถ้าแม่กังวลใจมากๆ แนะนำให้ไปซาวด์ที่คลีนิกก่อนได้ค่ะ

Câu hỏi liên quan