21 Các câu trả lời

บ้านนี้กว่าจะคลอดเหมือนกันปากมดลูกเปิด2เซนแต่ไม่มีอาการอะไรค่ะปกติ หมอให้แอดมิดนอนรอคลอด พอเข้าเช้า22ปากมดลูกเปิด4ก็ยังไม่มีอาการเจ็บท้องคลอดนอนวนไปถึงวันที่23เปิดเพิ่มเป็น5เซนตั้งแต่06:00-13:00ยังไม่มีอาการท่าทีจะปวดท้องคลอด หมอเลยใช้ยาเร่งคลอดให้จน14:50ยังไม่มีอาการปวดนอนในห้องคลอดชิวๆนอนฟังเสียงแม่ๆคนอื่นเบ่งคลอด😂😂 จน15:45หมอปรับยาเร่ง ปากมดลูกเปิด7เซ็นแต่แม่บ้านนี้เริ่มปวดแต่ปวดแบบนิดๆแค่เหมือนรู้สึกปวด จน16:30หมอมากระตุ้นดูยังเปิดเท่าเดิม หมอถามแม่ว่า เจาะถุงน้ำคร่ำเลยไหมแม่เพื่อเปิดเร็วแม่ตอบตกลงไปอย่างไว้16:35หมอเจาะเสร็จเดินออกไป 16:40เริ่มปวดเหมือนมีอะไรมาดันๆเจ็บปวดๆท้องเริ่มแข็ง ถี่แต่ทนได้ 16:55หมอมาดูปากมดลูกเปิด8เซนกว่าแล้วแม่เลยถามว่าอีกนานไหมหมอกว่าจะเบ่งได้ นั่งท่าผีเสื้อได้ไหมหมอ ปวดก้นมากนอนไม่ได้ หมอเลยว่าได้แม่ก้เริ่มนั่ง นั่งจนถึง17:05เริ่มปวดอยากเบ่งเรียกหมอมาเลยว่าไม่ไหวขอเบ่งนะ เบ่ง3-4ที ลูกออกมาค่ะจบที่17:13 โล่งมาก ทีแรกขอผ่าเพราะมานอนรอคลอดนานหลายคืน (หมอประเมินคลอดธรรมชาติได้ต้องรอวนไป)

บ้านนี้ฝากท้องกับ รพ รัฐค่ะแต่ก็มีไป ซาวที่คลีนิคเวลามีปัญหาก้เข้าคลีนิคบ้างแต่วันที่ไปคลอดดีหน่อย แพทย์ที่แม่ไปคลีนิคบ่อยๆ เข้าเวรพอดี เลยได้ทำคลอดให้เย็บแผลตรวจอาการแม่และลูกให้ค่ะ ส่วนแผลเย็บให้ดีมากไม่มีปัญหาอะไรค่ะ แผลสวยด้วย คิดว่าคนที่2จะฝากพิเศษกับหมอคนนี้ค่ะ

บ้านนี้ท้อง3 ไม่ทรมาน น้ำเดินหน้าห้องรอตรวจ 10โมง หมอตรวจปากมดลูกเปิด9เซน รีบเรียกเวรเปลคลอดด่วน แม่ไม่มีอาการเจ็บท้องเลยคะ มีเพียงท้องแข็ง พอเปิด10เซน หมอให้เบ่งเวลาท้องแข็ง ลมเบ่งก็ไม่มา เพราะไม่เจ็บท้องเลย เบ่งอยู่5ครั้ง ก็ได้เจอหน้ากัน ประสบการณ์แรกที่ไม่เจ็บครรภ์☺️🤱 #ธันวาคม 2566

เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้น้ำคร่ำแตกตั้งแต่21:12 ไปถึง รพ 22:20 นอนโรงบาลทั้งคืนเปิด1เซน ตอนเช้า10โมงครึ่งได้ผ่าคลอดจ้า คลอดตอน11:52 ไม่มีอาการอะไรเลยคะ น้ำคร่ำแตกไม่ปวดอะไรสักอย่างเลยค่ะ

บ้านนี้น้ำคล่ำแตกแต่ปากมดลูกไม่เปิดเลยโดนยาเร่งกว่าจะเปิดได้ปวดแทบตายค่ะไปรพ.ตั้งแต่5โมงยัน5ทุ่มคลอด เกือบได้ผ่าดีที่ปากมดลูกเปิดเพิ่มแต่ยาเร่งทรมานเกิ้นค่ะ คลอด39 wพอดีเลย

บ้านนี้ยาเร่งไม่มีผลเลยค่ะ ไม่ปวด ไม่อะไรเลย

บ้านนี้เปิด1เซนตอนเที่ยงคืน รอยันเที่ยงวัน2เซน 1ทุ่มกว่า3เซน จน3ทุ่มน้ำคร่ำแตก หมอบอก4ทุ่มไม่เปิดเพิ่มเตรียมผ่า สรุปผ่าเลยค่ะท้องแรก

บ้านนี้เที่ยงคืนเปิด 2 เซ็น รอยัน 6 โมงเช้า ไม่ถึง 8 เซ็น สุดท้ายหมอฉีดยาเร่งคลอดให้ค่ะ

บ้านนี้โดนยาเร่งตั้งแต่เที่ยงคืนแล้วค่ะ แต่6โมงเช้าก็ยังไม่เปิด เราก็ไม่ปวดท้อง ไม่อะไรด้วยค่ะ หมอเลยให้ผ่า

เหมือนกันค่ะ นอนรอตั้งแต่4ทุ่ม จน10โมงเช้าเปิดแค่3-4เซน ได้ผ่าเหมือนกันค่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงนะคะไม่ง่ายอย่างอแงค่ะน้องน่าชังมาก😍😍😍

ขอบคุณมากนะคะ🥰

ดีจังทางนี้น้ำคล่ำแตกจน14ชั่วโมงหมถึงส่งผ่าทรมานปวดมา14ชั่วโมงเลยคะ

บ้านนี้ฝากพิเศษด้วยค่ะ หมอเลยไม่อยากให้รอปวดนาน กลัวลูกเป็นอันตรายค่ะ

น่าชังจังเลยลูก เมื่อไหร่หนูจะ9เดือนเนี้ยอยากมีโมเมนต์นี้555❤️

ออกจากท้องมา แม่นอนหลับ3วันรวมกันยังไม่ถึง24 ชม.เลยค่ะเนี่ย

Câu hỏi liên quan