104 Các câu trả lời

สู้ๆค่ะน้อง แม่พี่ก็ท้องพี่ตอนอายุ16แกยังเลี้ยงพี่จนได้ดีได้เรียนสูงๆมีอาชีพที่มั่นคง มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับอายุแม่จะน้อยหรือมากมันขึ้นอยู่กับความรักการดูแลเอาใจใส่กันและความรับผิดชอบคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

VIP Member

สู้ๆนะคะ บอกเพื่อนและน้องๆนะคะ ว่ามันไม่ใช่เรื่องหน้าอวดใครๆ ว่าเราอายุแค่นี้เราท้อง แต่ในเมื่อมันเกิดขึ้นแล้ว เราแก้ไขอะไรไม่ได้ แต่ในวันข้างหน้า เราต้องเปนแม่ที่ดีได้นะคะ

รู้ว่าพลาดแล้วอย่าทำพลาดให้คุณแม่ผิดหวังอีกนะคะ เลี้ยงลูกให้ดี ให้เขามีอนาคตที่ดีเหมือนที่เราหวัง ชีวิตที่เหลืออยู่อยากให้ตั้งใจเลี้ยงเขาให้ดี รักเขาให้มากๆนะคะ

หลังจากนี้ทำตัวดี ๆ นะจ๊ะ เป็นแม่คนแล้วเลี้ยงลูกให้ดี แล้วหนูจะเข้าใจว่า แม่ของหนู รักหนูมากแค่ไหน พอคลอดลูกแล้ว กลับไปเรียนให้จบเนอะ ทำให้แม่ของเราภูมิใจ : )

ความเปนแม่มีอยู่ในตัวของผู้หญิงทุกคน​ นี่เปนเพียงจุดเริ่มต้น​ สิ่งสำคัญคือเมื่อเด็กเกิดมาแล้วเราจะรับผิดชอบและทำหน้าที่ได้ดีแค่ไหน​ เปนกำลังใจให้นะคะ​

คลอดแล้ว ถึงเวลาควรเรียนต่อให้จบ อย่าตัดโอกาสตัวเอง ครั้งต่อไปควรป้องกัน การมีเด็กคนนึงเกิดมาไม่ใช่เรื่องสนุกสำหรับวัยที่ไม่พร้อม

เห็นด้วยคะหลังจากคลอดไปอนาคตจะไม่ใสๆด้วยแล้วนะ

บ้านนี้ท้องตอนก่อนจะจบม.3อีกแค่เทอมเดียวค่ะแต่ไม่เคยอายใครเรยใครจะว่ายังไงก้ช่างเค้าเราพลาดได้เราก้เริ่มใหม่ได้เสมอค่ะสุ้ๆนะค่ะ

พลาดแล้วเลี้ยงลูกให้ดี น่าชื่นชม แต่ถ้าพลาดแล้วเลี้ยงลูกไม่ดี คือไม่สมควร ชีวิตหนึ่งชีวิตเราต้องดูแลเขาให้ดีนะคะ สู้ๆ

เราท้องตอนอายุ 15 คลอด 15. ตอนนี้ลูก4ขวบ8เดือน เราอายุ21. เคยมีคนพุดว่าทำไมท้องไวจังมีลูกไว. เราตอกกลับหน้าหงายไปเรยค่ะ. 5555.

สู้​ๆ​นะ​น้อง​ถ้า​พ่อ​ของ​ลูก​มัน​ไม่​ดีก็อย่าไป​มี​มัน​เลย อยู่​กับ​ตัวเอง​กับ​ลูก​ใน​ท้อง​ก็​พอ​แล้ว​

Câu hỏi liên quan