9 Các câu trả lời

บ้านนี้กำหนดคลอด10ตุลาค่ะ หมอตรวจปากมดลูก2รอบก็ไม่เปิดสักรอบ ก่อนจะถึงวัน เดินวันละ2รอบเช้าเย็น ออกกำลังกายท่าที่ไม่ลำบากเกินไปและนั่งท่าผีเสื้อค่ะ พอเข้าวันที่10ปวดท้องคลอดเลย ตอนนี้คลอดน้องได้2อาทิตย์แล้ว

VIP Member

ทำใจให้สบายเข้าไว้ค่ะแม่ ท้อง2บ้านนี้ก็แบบนี้ เราทำใจเลยค่ะ เร่งก็เร่งผ่าก็ผ่า สรุปเจ็บท้องคลอดเองก่อนวันหมอนัดแค่2วัน คลอด40+5 สู้ๆค่ะแม่เดี๋ยวก็ได้เจอน้องแล้ว

บ้านนี้ก็มีแต่อาการเจ็บเตือนตลอด น้องไม่ยอมออกมาเหมือนกันค่ะ ยาเร่งก็เอาแล้วค่ะตอนนี้ อยากแตกไม่ไหวแล้ว กลัวน้องอยู่นานแล้วจะเป็นอันตราย

TapFluencer

ยกของหนักน่าจะช่วยค่ะ แต่ถ้าปวดหลังไม่แนะนำ บีบเค้นน้ำนม เดินเยอะๆ นั่งท่าผีเสื้อ ทำการบ้านกับคุณพ่อดูค่ะ

40 w. ยกของหนักและเดินเยอะๆไม่ถูกต้องนะคะ ยิ่งทำการบ้านกับคุณพ่อยิ่งเปนไปไม่ได้ ทำไมแระนำแบบนี้คะ????? เอามาจากไหน??

เหมือนกันเลยคะตอนนี้40 3แล้วยังไม่คลอดเลยมีแต่เจ็บเตือนหมอนัดอีก28นี้

ทางนี้40+3แล้วน้องยังไม่ออกหมอนัดรับยาเร่งพนุ่งนี้

โดนกระตุ้นไปยังไม่มีวี่แววเหมือนกันค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

ทางนี้40+1ปวดเจ็บไปหมด