21 Các câu trả lời

รีบไปฝากเลยค่ะเพราะมีผลต่อการพัฒนาของเด็กค่ะ รวมทั้งวัคซีนต่างๆด้วยค่ะ เด่วจะพลาดไป

มีผลแน่นอนค่ะ รีบไปฝากนะคะ ควรรีบไปมากๆ เพราะต้องตรวจหลายอย่าง ต้องกินยาบำรุงด้วยค่ะ

เราก็นอนดึกตี2-3เพราะนอนไม่หลับ29วีคแล้วเบื่อข้าวแต่ชอบกินก๋วยเตี๋ยวเมนูเส้นมากค่ะ

รีบไปฝากนะคะ ช่วง ไตรมาสแรก (1-3 เดือน)คือสำคัญมากๆ แล้วนี่ 5 เดือนแล้วเข้าไตรมาสที่สอง

บ้านนี้นอนดึกค่ะตี 1-2 เหมือนกัน แต่ตื่นก็หลังบ่ายค่ะ แต่ทานครบ 3 มื้อค่ะ

เปลี่ยนเวลา และดูแลตัวเองให้ดีนะคะ มีผลต่อน้องมากเลย

5เดือนนี่รู้เพศแล้วนะคะ รีบไปฝากครรภ์เถอะค่ะคุณแม่

ถ้ากลัวว่าจะส่งผลต่อลูก ควรรีบไปฝากครรภ์นะคะ

เปนเหมือนกันค่ะ ฝากท้องตอน6เดือน

TapFluencer

รีบไปฝากครรภ์เลยค่ะแม่