23 Các câu trả lời

เราสลับไปเรื่อยค่ะ กลัวลูกแพ้นมวัวเหมือนกันเพราะเรากินนมเก่งมากกินได้ทุกรส พยาบาลแนะนำให้กินสลับไปเรื่อยทั้งนมวัว นมแพะ น้ำเต้าหู้ค่ะ เด็กทารกจะได้รับสารอาหารหลากหลายขึ้น

สู้ๆนะคะ ผ่านช่วงนี้ไปจะทานได้เองคะ

กินสลับๆกันค่ะในแต่ละมื้อ เช้าน้ำเต้าหู้ สายๆนมจืด บ่ายนมจืด เย็นนมแพะค่ะ

ต้องทานนะคะ ร่างกายจะไม่ขาดแคลเซียม

VIP Member

ให้กินนมถั่วเหลืองสลับกับนมวัวคะตราหมี แอนมัม แอนลีนสลับกันได้เลย

คลอดแล้วคะน้องได้ขวบแล้ว

ทานสลับกันคะนมถั่งเหลือง​ นมหมีรสจืด​ น้ำเต้าหู้งาดำ​ แอนมัมคะ​

ทานน้ำเต้าหู้งาดำเหมือนกันเลยคะ

ทานสลับค่ะ แอนมัม แอนลีน วัวแดง โฟร์โมสต์ นมอัลมอนด์ น้ำเต้าหู้

ทานหลากหลายมากเลยคะ ขอบคุณนะคะ

ตราหมี แอนมัน นมถั่วเหลืองงาดำ เอ็มฟามาม่า คะ หลายอย่างมากคะ

ที่เหลือแบบกล่องพร้อมดื่มคะ

พบายามทานให้ได้ทุกนมค่ะ เพื่อป้องลูกเกิดมาแพ้นมวัว

ขอบคุณคะ

VIP Member

สลับไปเรื่อยค่ะ ถั่วเหลือง แอนมัม น้ำเต้าหู้

แม่กลัวแพ้เลยทานสลับวันเว้นวันเลยคะ

ทานให้หลากหลายยี่ห้อค่ะ ลูกจะได้ไม่แพ้

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ทาน ดูมัม สลับกับน้ำเต้าหู้ค่ะ

ขอบคุณมากคะ