150 Các câu trả lời

อยากให้ลูกเก่งด้าน EQ เพราะการควบคุมอารมณ์จะทำให้น้องสามารถพัฒนาตนเองไปในอีกหลายด้าน

เก่งด้านไหนก็ได้ที่เขาชอบเขาทำแล้วมีความสุขค่ะแม่พร้อมสนับสนุนเจ้าตัวน้อยเสมอค่ะ

อยากให้เป็นคนที่ทันคน มีทักษะการใช้ชีวิต อยากเรียนรู้สิ่งต่างๆรอบตัวได้ดี คิดบวก

VIP Member

อยากให้ลูกเก่งในเรื่องการใช้ชีวิต การเอาชีวิตรอดค่ะ จำเป็นมากกับสังคมในปัจจุบัน

VIP Member

อยากให้ลูกเก่งในเรื่องการช่วยเหลือตัวเอง สามารถทำเรื่องเล็กๆน้อยๆได้ด้วยตัวเอง

TapFluencer

อยากให้ลูกเก่งทุกด้านค่ะ ด้านไหนก็ได้แล้วแม่ก็จะสนับสนุนด้านนั้นๆยิ่งขึ้นไปค่ะ

อยากให้เด็กๆฉลาดทางด้านอารมณ์ค่ะ การอยู่รอดในสังคมปัจจุบัน โตไปดูแลตัวเองได้ :)

อยากให้ลูกเก่งด้านการคิดวิเคราะห์ มีทักษะการใช้ชีวิตรวมถึงภาวะทางอารมณ์ที่ดี

TapFluencer

หากลูกชอบด้านไหน จะสนับสนุนลูกและคอยซัพพอร์ตลูกให้เขาไปให้สุดในทางที่เขาชอบ

อยากให้น้องเก่งในเรื่องการอยู่รอดในสังคมและอย่างอื่นก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก

Câu hỏi liên quan