279 Các câu trả lời

Super Mum

รักเด็กคนนี้ตั้งแต่ยังไม่เห็นหน้า รอคอยว่าน่าตาจะเป็นยังไงผู้หญิงหรือผู้ชายแม่ก็รักเฝ้ารอวันที่จะเจอหน้า ถึงแม้จะต้องลำบากหรือเหนื่อยสักแค่ไหน แม่ก็ยอมเพื่อที่จะเห็นหน้าเด็กคนนี้ เด็กคนนี้คือดวงใจ ตั้งอยู่ในท้อง แม่สัญญาว่าจะดูแลป้องลูกให้ดีที่สุดไม่ว่าจะเกิดอะไรก็ตาม.....ดวงใจน้อยๆแม่ รักมากที่สุด!!!

ขอให้หนูเป็นเด็กดีที่มีความสุข มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่ป่วย ใครพบเจอก็รักและเอ็นดูน่ะ หม่ามี๊รักและหวงและห่วงหนูทั้งสองมากๆ ถ้าชีวิตนี้ไม่ได้มีพวกหนู ก็ไม่รู้เลยว่าจะเห็นคุณค่าตัวเองได้เท่านี้ไหม ขอให้หนูทั้งสองคนรับรู้น่ะคะ ว่าหม่ามี๊รักหนูๆมากและสามารถเป็นทุกอย่างให้หนูได้ทุกเรื่อง

สิ่งแรกที่อยากบอกลูกสาวคนแรกคือ..อยากให้หนูเป็นเด็กดีเชื่อฟังย่า ถึงน้องที่กำลังจะคลอดจะไม่ใช่พ่อคนเดียวกันกับหนูแม่อยากให้หนูรักน้องให้มากๆเพราะยังไงเขากะเป็นน้องต่อให้แม่มีน้องใหม่แม่กะรักหนูเหมือนเดิม โตมาอยากให้ตั้งใจเรียนอย่าเกเรเหมือนแม่ถ้าแม่ตั้งตัวได้แม่จะเอาหนูมาอยู่ด้วยคนเก่งของแม่

อยากบอกลูกว่า​ แม่รักลูกที่สุดในโลกรักตั้งแต่ยังไม่ได้​เห็นหน้า ขอบคุณ​น่ะที่เข้ามาเติมเต็ม​ความสุขในชีวิต​แม่​ ตั้งแต่​มีลูกทำให้แม่มีความอดทนมากขึ้น​ มีความเป็นผู้ใหญ่​มากขึ้น​ เพราะลูกคือกำลังใจที่สำคัญของแม่​ แม่ขอให้ลูกมีสุขภาพ​ที่แข็​งแรง​ ไม่เจ็บ​ไม่​ป่วย #รักน่ะ.. ลูกชายคนแรกของแม่❤️❤️

VIP Member

แม่รักลูกที่สุดในโลกรักตั้งแต่ยังไม่เห็นหน้ากัน ขอให้ลูกของแม่แข็งแรงๆไม่เจ็บไม่ป่วย โตมาเป็นเด็กที่ดีเป็นคนที่ดีของสังคม ไม่ว่าต้องเจอกับอะไรแม่จะอยู่เคียงข้างหนูเสมอจะเป็นทั้งเพื่อนทั้งพี่น้องให้กับลูกไม่ว่าจะรำบากแค่ไหนขอให้เป็นสิ่งที่ดีสำหรับลูกแม่ทำให้หนูได้ทุกอย่างดวงใจของแม่❤️🤰🏻

แม่เฝ้านับวันรอเบบี๋น้อยของแม่อย่างใจจดใจจ่อทุกวัน แม่เฝ้าทะนุถนอมหนูตั้งแต่หนูอยู่ในท้องของแม่นะคะ อีก77วันเราจะได้เจอกันแล้วนะคะลูก แม่ขอให้หนูเกิดมามีร่างกายที่สมบูรณ์แข็งแรง เกิดมาใช้ชีวิตให้คุ้มค่าและมีแต่ความสุขสวัสดิ์ในทุกๆวันนะคะลูกสาวของแม่ *รักเธอตั้งแต่เรายังไม่พบหน้ากัน ❤️

อีกนิดเดียว​แล้วนะ​ #จากที่แม่และหนูผ่านช่วงเวลาร้ายๆ​ จากการรักษาโรคร้าย​ Covid-19 มาด้วยกัน​ อาการของแม่และหนูในครรค์ถือว่าวิกฤติ​ แต่สุดท้ายเราก๊ผ่านมันมาได้แล้ว​ แม่ดีใจที่สุดเลย เราจะได้พบหน้ากันแล้วนะลูก​ แม่ขอให้หนูสุขภาพ​ร่างกายแข็ง​แรง​ ออกมาสมบูรณ์​ทุกประการเลยนะ 🤰🏻🤱🏻☺️🙆🏻‍♀️💕

อยากบอกลูกคนแรกคนนี้ที่กำลังอยู่ในท้องว่า หนูรู้ตัวมั้ยว่าแม้เรายังไม่เคยรู้จักกันเลยยังไม่ได้พบหน้ากันเลย แต่เราผูกพันธ์กันมากเลยนะ มีความรู้สึกรัก หวง สุดที่รักในดวงใจแม่ เป็นสิ่งเล็กๆที่แม่เรียกว่ารักได้เต็มปากเลยรู้มั้ยค่ะ แม่รักหนูมากที่สุดเลยนะ ดวงใจของแม่

รักที่สุดในดวงใจ ตั้งแต่ตั้งท้อง มีความเสี่ยงที่จะทำให้หนูไม่ได้เจอแม่หลายครั้งมาก ทั้งภาวะแท้งคุกคาม แม่ล้มกระแทกพื้น และอยู่ในกลุ่มเสี่ยงของโควิด แต่หนูแข็งแกร่งมาก จนได้ออกมาเจอแม่ รักลูกที่สุดค่ะ #เป็นแม่มันยากแต่จะตั้งใจเป็นและจะทำมันออกมาให้ดีเพื่อลูกนะคะ♥️

อยากบอกหนูว่าตลอดที่ท้องมา ทุกครั้งที่หนูเคลื่อนไหว หัวใจมีฟูทุกครั้ง ถึงทำงานอยุ่เหนื่อยๆ แล้วคุยกับหนู หนูดิ้นใจมันคือกำลังใจในการทำงานของแม่ อยากเห็นหน้าแล้ว อยากจุ๊บตัวเป็น รักนะอ้วนๆของแม่ คลอดออกมาให้ร่างกายแข็งแรง ปลอดภัยจากโควิด ออกมาเราจะมาเล่นมาฟัดกันนะ