เตรียมของเด็กได้ตอนกี่เดือนคะ

แม่ๆคนไหนเตรียมตอน5เดือนเกือบ6เดือนบ้างคะ มีคนบอกว่าอย่าผึ้งรีบเตรียมมันจะเป็นราง เด็กจะไม่เกิดหรือคลอดออกมาแล้วผิดปกติ เกิดออกมาได้ไม่เท่าไหร่แล้วเสียอ่ะค่ะจริงหรอคะ นี่ไม่รู้เลยซื้อที่ปั้มนมกับกับผ้าเด็กไว้ไม่กี่ตัวค่ะจะเป็นอะไรรึป่าว เค้าบอกให้เตรียมตอน8เดือนแต่เราไม่มีปัญญาจะเตรียมตอนท้ายทีเดียวค่ะแฟนทำงานคนเดียวไปซื้อของหมดทุกอย่างทีเดียวเกรงว่าจะไม่พอ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời