ลูกไม่ยอมกินข้าว กินแต่นมอย่างเดียวครัวทำไงดีคะ

อายุ1ขวบ7เดือนค่ะ

38 Các câu trả lời

น้องยังพูดไม่รู้เรื่องเลยค่ะ พูดยังไม่เป็นคำ เป็นอยู่แค่สองคำ หม่ำๆ เรียกพ่อ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-51760)

Thành viên VIP

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ แต่เป็นบางช่วงค่ะ ตอนนี้น้องกลับมากินข้าวปกติแล้วค่ะ

เหมือนกันเลย 1 ขวบ 7 เดือน ไม่ค่อยอยากจะทานข้าวเลยกลุ้มใจ กลัวลูกขาดสารอาหาร

Post reply image

ลุกบ้านนี้ไม่ค่อยเน้นนมส่วนมากน้องจะชอบกินผลไม้มากกว่านมรองลงมาเปนข้าว

ตามคะบ้านนี้ก็ไม่ยอมเข้าเต้าลูกเดียว แต่กินน้อยคะกินบ้างเล่นบ้าง

Thành viên VIP

งดนมก่อนจะกินข้าวต้องปล่อยให้น้องหิวบ้างเดียวน้องหิวน้องก็กิน

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ทานน้อย ต้องพาเปลี่ยนสถานที่เปลี่ยนอาหารบ่อยๆ

ลองให้กินเองเลยค่ะให้ลองจับลองถือ เค้าจะมีความสนใจขึ้น

คุณแม่ต้องลดนมที่ใฟ้น้องทานและป้อนอาหารหลัก3มื้อค่ะ

Câu hỏi liên quan