ขอถามคุณแม่หน่อยค่ะ

อยากถามว่าแม่บ้านไหนได้เจาะเลือดตรวจหาเชื้อเอดส์ ตอนอายุครรภ์8เดือนบ้างค่ะ จำเป็นไหมแม่งง ปกติท้องมา2คนแล้วได้ตรวจแค่ช่วงแรกของการตั้งครรภ์ครั้งเดียวเอง

29 Các câu trả lời

บาง รพ. ตอนหลังๆ จะมีตรวจก่อนคลอดด้วยครับ ซึ่งเป็นเรื่องปกติครับ

บ้านนี้ตรวจรอบแรกที่ไปฝากครั้งแรก และครั้งที่2 ตอน7 เดือน

ตรวจสองรอบค่ะ รอบแรกตอนฝากครรภ์ รอบสองตรวจก่อนคลอดค่ะ

บ้านนี้เจาะตรวจสองรอบค่ะ รอบที่สองก็แปดเดือนเหมือนกัน

ต้องตรวจจ้าเผื่อแม่มีภาวะแทรกซ้อน เราก็ได้เจาะเหมือนกัน

4y trước

ขอบคุณคะ

Thành viên VIP

ตรวจค่ะครั้งแรกตอนฝากครรภ์ครั้งที่2ตอนเจ็ดเดือนจ้า

ตรวจใหม่ตอนย้ายไปฝากต่อที่คลีนิคตอนเกือบ8เดือนค่ะ

ตรวจค่ะตอนฝากครรภ์ครั้งแรกกับครั้งที่2ตอนแปดเดือน

เราก็ตรวจเเค่ครั้งเดียวตอนไปฟากท้องครั้งเเรกคะ

4y trước

ท้องสามนี้ก็พึ่งเจอค่ะเลยงง😊

บ้านนี้หมอตรวจตอนฝากครรภ์กับแปดเดือนค่ะ

4y trước

ขอบคุณคะ นึกว่าแม่บ้านนี้ตรวจอยู่คนเดียว คือใกล้คลอดแล้วก็เลยงง😊

Câu hỏi liên quan