แม่ๆช่วยตั้งชื่ิอเล่นผมหน่อยครับ

พี่สาวคนโตชื่อน้องก๋วยเตี๋ยว ส่วนน้องคนกลางชื่อน้องซุปเปอร์. พี่สาวตั้งชื่อไว้ก่อนหน้านี้แล้วเพราะว่านางอยากได้น้องผู้หญิงเลยตั้งชื่อให้น้องมะนาว แต่พอคุณหมอซาวด์ได้น้องผู้ชาย พี่สาวเลยน่าเสียนิดๆค่ะ แม่ๆพอจะมีชื่อตั้งให้หน่อยได้ไหมคะ .ท้องคนแรกตอนนั้นคุณแม่ชอบกินก๋วยเตี๋ยวมากเลยค่ะ พอท้อง 2 แม่ก็เลยเอาให้คล้องจองกับพี่สาวค่ะ ท้องสามนี่คุณแม่ยังคิดไม่ออกเลยค่ะอยากให้แม่ๆช่วยตั้งชื่อให้หน่อยนะคะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ขอเป็น2 พยางค์เหมือนพี่นะคะ

Hãy là người đầu tiên trả lời