จะฉีดวัคซีนดีมั้ยน้อ...

สอบถามแม่ๆหน่อยคะ ตอนนี้เรากังวลมาก ตอนนี้ท้องได้ 10 วีคคะ รอ 12 วีค วันที่ 19 ตค นี้ จะได้ฉีดวัคซีนคะ เป็นของซิโนฟาร์ม ตอนแรกเราตั้งใจจะไปแล้วนะ แต่แม่แฟน และคนรอบข้างไม่อยากให้ฉีดคะ ตอนนี้ก็เอาเก็บมาคิดว่าจะฉีดดีมั้ย เห็นข่าวก็น่ากลัว กังวลมากๆตอนนี้เอนเอียงไม่อยากฉีดแล้ว เพราะคิดว่าบ้านอยู่บ้านนอก เราไม่ได้ออกไปไหน ไปตัวเมืองทีนึงก้อไปหาหมอคะ แต่เราไม่รู้เนอะว่าโรคมันมีที่ไหนบ้าง กลัวไปหมดคะ บ้านเราอยู่ลำปางคะ ไม่ค่อยพบผู้ติดเชื้อคะมีใครฉีดบ้างคะ และขอความคิดเห็นหน่อยคะ เราคิดมากอะ

Hãy là người đầu tiên trả lời