ขอความคิดเห็นหรือคำแนะนำหน่อยค่ะ

รบกวนสอบถามแม่ๆที่มีประสบการณ์หน่อยค่ะ คืออยากปรึกษาค่ะตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 33+5 แล้วค่ะแต่เราฝากท้องที่คลินิก ซึ่งคุณหมอที่เราฝากท้องด้วยเป็นคุณหมอโรงพยาบาลเอกชนค่ะ แต่เราจะคลอดโรงพยาบาลรัฐ เอกชนสู้ค่าผ่าคลอดไม่ไหวค่ะ อยากสอบถามว่าเราควรย้ายไปฝากในโรงพยาบาลของรัฐเลยไหมคะ หรือว่าจะไปฝากคลินิกกับหมอที่เราจะคลอดด้วยค่ะ เราสับสนระหว่างไปฝากคลินิกที่จะคลอดกับคุณหมอ แล้วรอให้คุณหมอทำเรื่องส่งเข้าโรงพยาบาลเอง หรือว่าเข้าไปฝากที่โรงพยาบาลเลยดีค่ะ คือจะฝากพิเศษค่ะ ท้องแรกผ่าคลอดท้องที่ 2 ก็ต้องผ่าคลอดเลยกังวลว่าจะคลอดฉุกเฉินหรือคลอดก่อนกำหนด เราควรเข้าไปฝากที่โรงพยาบาลรัฐหรือย้ายไปฝากที่คลินิกที่เราจะให้คุณหมอทำคลอดดีค่ะ ท้องแรกกลับไปคลอดที่บ้านต่างจังหวัดท้องนี้คิดว่าจะคลอดที่นี่เลยสับสนเพราะไม่เหมือนท้องแรกว่าควรเลือกทางไหนดี #ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời