สอบถามแม่ๆไปฝากครรภ์ตอนประจำเดือนขาดกี่วันคะ

พอดีก่อนหน้านี้ ท้องแรกตั้งครรภ์ได้ 8-9สัปดาห์ แล้วแท้งค่ะ พอท้อง2 ประมาณ 5สัปดาห์แล้วก็แท้งอีกเมื่อปีที่แล้ว ปีนี้ตอนนี้ประจำเดือนขาดไป 3-4 วันตรวจขึ้น2 ขีดก่อนหน้าประจำเดือนขาด มีอาการ เวียนหัว คลื่นไส้ อาเจียน ตอนนี้ก็ยังมีอาการอยู่ค่ะ ตอนนี้มีอาการเพิ่มคือ ปวดท้องน้อยแบบจี๊ดๆ แล้วก็หาย ปวดไม่มาก เป็นๆหายๆ แม่ๆมีการเตรียมตัวกันอย่างไรบ้างคะ ตอนนี้ไม่กล้าทำอะไรเลยค่ะ กลัวหลุดอีก ควรรีบไปพบคุณหมอเลยดีไหมคะ หรือว่ารอให้ครบอาทิตย์ค่อยไปดีคะ#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời