เห็นแล้วตอบด้วยนะคะอยากรู้จริงๆ

ท้องปั้นเป็นแบบไหนหรอคะ พอดีตอนนี้37+6เพิ่งกลับจากหาหมอมาตอนสามทุ่มครึ่ง ปากมดลูกเปิด1เซนเลยขอกลับบ้านค่ะ (ไปหาเพราะน่องไม่ดิ้นแต่ตรวจแล้วน้องยังปกติดี) และก่อนกลับบ้านหมอบอกว่าถ้าท้องปั้น3-4ครั้งใน10นาทีภายใน1ชม.ให้มารพ.หรือนํ้าเดิน แต่แม่บ้านนี้ท้องแรกค่ะ ไม้รู้ว่าท้องปั้นเป็นยังไง ที่จดไว้คือ แข็ง=จับหน้าท้องแล้วแข็งทั่วท้อง คาย=ท้องนิ่มปกติ แม่บ้านนี้เข้าใจแบบนี้ค่ะ ท้องปั้นคือท้องแข็งทั่วใช่ไหมคะ และแข็งถี่แบบนี้ไปหาดีมั้ยไหมคะ#ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ #ท้องแรก #ขอความคิดเห็นของคุณแม่หน่อยค่ะ

เห็นแล้วตอบด้วยนะคะอยากรู้จริงๆ
Hãy là người đầu tiên trả lời