ท้องเล็กมาน้ำหนักขึ้นน้อยมาก

ตอนนี้ 26 วีคแล้ว แต่น้ำหนักเพิ่งขึ้นมา 5 โลท้องก็ไม่ใหญ่เลยค่ะ เห็นหมอลองกดท้องดูบอกปกติลูกต้องขึ้นมาเหนือสะดือแล้วแต่ลูกเรายังไม่ขึ้นมาเลยกัวเด็กผิดปกติ แต่หมอก็ไม่ได้บอกว่าผิดปกติแบบไหนเราเริ่มดครียดมาก เพราะโรงพยาบาลรัฐหมอก็ไม่ค่อยอยากจะซาวดูให้ เครียดทั้งเรื่องท้องเล็ก เครียดทั้งเรื่องน้ำหนัก แถมหมอยังมาพูดแบบนี้อีก ไม่สบายใจเลยมีแม่ๆคนไหนท้องเล็กน้ำหนักไม่ค่อยขึ้นแล้วคลอดน้องมาน้องเป็นไงบ้างค่ะ ปกติมั้ยค่ะ

ท้องเล็กมาน้ำหนักขึ้นน้อยมาก
Hãy là người đầu tiên trả lời