ลิสต์ของเตรียมคลอด

ช่วยดูหน่อยค่ะว่าขาดอะไรไปบ้าง เคยไปเยี่ยมน้าตอนน้าคลอดลูกมาที่รพ.จะมี แพมเพิสให้10ชิ้น สบู่เหลวอาบน้ำของเด็กสูตรออแกนิก สำลีพันก้านประมาน20ชิ้น น้ำยาล้างขวดนม ทิชชู่เปียก ให้ค่ะ ในใบที่แนบมากับสมุดแม่และเด็กเขียนแค่ให้เตรียมผ้าอ้อมกับผ้าห่อตัวมา แต่เห็นเด็กแรกเกิดที่รพ.จะใส่เสื้อกับถุงมือถุงเท้าปกติ ลิสต์ที่เตรียมไว้ 1.)ผ้าอ้อม1โหล 2.)เสื้อลูก5ตัว 3.)ผ้าห่อตัว2ผืน 4.)ผ้าขนหนูใช้เช็ดตัว,ห่อตัวได้ 3ผืน 5.)ถุงมือ,ถุงเท้าอย่างละ5คู่ 6.)หมวก5ใบ 7.)สำลีก้อน 8.)คอทต้อนบัตแบบเล็ก 9.)แป้งเนื้อโลชั่น 10.)เบบี้ออยล์ 11.)ผ้ายางรองก้น 12.)ทิชชู่ม้วนใหญ่ไว้รองเวลาลูกใส่ผ้าอ้อม ควรเอาอะไรไปเพิ่มอีกไหมคะ แนะนำหน่อยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan