สอบถามหน่อยค่ะ มีคุณแม่ท่านไหนท้องผูกบ้างค่ะ เราท้องผูกหนักมากนั่งห้องน้ำเป็นชั่วโมงก็ไม่ออก ปวดจนขาชาเลยค่ะ

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ 27w6d

29 Các câu trả lời

ตอนนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ มะละกอเอย ผลไม้ กินทุกชนิด นมเปรี้ยว จัดมาทุกอย่าง ตอนนี้ก็ยังไม่ออกเหมือนกัน

ทานกระเจี๊ยบเขียวบ่อยๆนะค่ะ ช่วยได้เยอะเลยค่ะ ดีต่อพัฒนาการลูกน้อยด้วยค่ะ

ระวังเป็นริดสีดวงนะค่ะคุณแม่ แนะนำปรึกษาหมอที่ฝากครรภ์ค่ะ บ้านนี้เคยเป็น

5y trước

สู้นะค่ะ

Thành viên VIP

กินผลไม้ที่เน้นขับถ่ายกินนมเปรี้ยวโยเกริตตอนท้องว่างคะ

คุณหมอบอกว่าปกติค่ะ ทานผลไม้ที่ขับถ่ายง่ายๆค่ะมะระกอ

เป็นเหมือนกันคร้...... ปวดท้องแต่ไม่ยอมถ่าย

ทานฝรั่งค่ะ ช่วยได้ หรือไม่ก็ผักผลไม้เยอะ

ดื่มน้ำเยอะๆ ทานมะละกอสุก ช่วงได้ค่ะ

โยเกิร์ต นมเปรียวแบบขวดค่ะ ช่วยได้

ดื่มน้ำเยอะๆ ช่วยได้ดีสุดค่ะ

Câu hỏi liên quan