อยากสอบถามแม่ๆค่ะ ใครมีภาวะเลือดจางบ้างคะ วันนี้เราไปเจาะเลือด ค่าเลือดลดลงจาก31%เหลือ27% ซีดมากค่ะ แม่ท่านไหนพอจะแนะนำอาหารสำหรับบำรุงเลือดบ้างมั้ยคะ ตอนนี้กังวลมากค่ะ

20 Các câu trả lời
Thành viên VIP

บ้านนี้จาก33ลงมาเหลือ30 หมอให้ยาเสริมธาตุเหล็กมาค่ะ

บ้านนี้นะจาก24เหลือ19คลอดมาได้1ปีละ น้องนี้ดื้อสุดๆ

หอยแครงลวกไม่ต้องสุกมากก็บำรุงเลือดได้ค่ะ

กินพวก ตับ ผักใบเขียว เลือด อะไรพวกนี้ค่ะ

ท้อง16week จาง29.2 พยามทานยา ผัก ไข่ต้ม ตับ ค่ะ

ตามค่ะบ้านนี้จาก35ลดลงมาเหลือ33ค่ะ

ตับ ผักสีเขียว พวกธาตุเหล็กค่ะ

ตับ ไข่แดง ผักใบเขียวค่ะ

วิตามินธาตุเหล็กค่ะ

ทานตับเยอะๆนะคะ