ยาคุมสำหรับให้นมบุตร

ให้นมลูกกินยาคุมตัวนี้ได้หรอค่ะ ไคพอรู้บ้างค่ะ

ยาคุมสำหรับให้นมบุตร
11 Các câu trả lời

กินม่ายด้ายน้า มีแค่ เอ็กลูตอน กับ ซีราเซ็ท 2 อย่างนี้จ้า แอบแปลกใจว่าคุณหมอไม่ได้บอกตอนที่ออกจาก รพ. หรอ ว่าคุณแม่ควรจะคุมกำเนิด แบบไหน กินยาตัวไหน

4y trước

บอกค่ะ...ปกติซื้อกับคลีกนิกค่ะวันนี้ปิดไปซื้อร้านขายยา(ฝากแฟนซื้อมาค่ะ)

ไปฉีดยาคุมกำเนิดก็ได้นะคะ คุมได้ครั้งละ3เดือนค่ะแม่ หรือฝังยาคุมกำเนิด คุมได้1ปีค่ะแต่ต้องไปทำที่รพ.เท่านั้นค่ะ ให้นมบุตรทำได้เลยค่ะ

4y trước

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจ้าแม่

ต้องบอกเภสัชกรค่ะ..ว่าให้นมบุตรยุเขาจะเอายาคุมที่กินสำหรับให้นมบุตรค่ะ..แต่ปจด..ไม่มาเลยสำหรับเราน่ะ

4y trước

บอกแล้วค่ะ..แต่เขาให้ตัวนี้มา ในฉลากบอก..กินยาตัวนี้งดให้นมบุตร เลยงงค่ะเภสัชกรบอกท่านได้

Thành viên VIP

พี่ชายเราเป็นเภสัช ไม่แนะนำให้กินค่ะ เพราะจะมีผลกับน้ำนม เค้าแนะนำซีราเซทกับเอ็กซ์รูตรอนค่ะ

4y trước

ขอบคุณค่ะ

ปกติกินแบบนี้ค่ะแม่..ซื้อที่คลีนิก วันนี้หมอปิดไปซื้อร้านขายยาแล้วได้เสมอซิลอนมาค่ะ

Post reply image

แม่ๆคนไหนเคยกินไหมค่ะ ส่วนตัวไม่เคยกินอยากทราบว่ามีผลต่อน้ำนมไหมค่ะ

ของแม่บ้านนี้คุณหมอให้ทานตัวนี้จ้า ยาคุมแบบให้นมบุตรอ่า ลองดูน้า

Post reply image
4y trước

ปกติแม่ก่กินตัวนี้ยูค่ะ...

เราทานเอ็กซ์ลูตอนค่ะ ไม่มีผลกับน้ำนม

บ้านนี้กินเอ็กลูตอน

ราคาเท่าไรคะ

4y trước

170บาทค่ะแม่