ลูกกัดนม!!

แม่ๆมีวิธีรับมือกับเด็กกัดนมยังไงค่ะ น้อง11เดือน ฟันขึ้น8ซี่ น้องดืมนมตัวตลอด พอมาหลังๆน้องหมันเขี้ยวกัดนมตลอดเลยค่ะ แรกๆกัดไม่ถี่เดียวนี้กัดถี่มาก แค่งับนมก็กัดเลย ดูด2ทีกัดอีก ตอนนี้รานนมอักเสพมากเลยค่ะมีวิธีไหนรับมือไหมคะ มีคนบอกตอนน้องกัดให้บีบจมูก พอบีบกัดหนักกว่าเก่าเลยค่ะ ตอนนี้เอาน้องกินนมระแวงมากเลยค่ะ ตอนนี้ไม่กล้าให้น้องกินเลย บีบใส่ขวดให้ดื่มไม่ยอมดื่ม ไม่กินขวดสงสารลูกมากเลย ลูกร้องจะเข้าเต้าตลอดเลย แต่แม่กลัวน้องกัดนมมากมันทรมานมากเลย😂#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời