ผ้าอนามัย

แม่ๆคะวันคลอดเราต้องเตรียมผ้าอนามัยไปด้วยมั่ยคะหรือที่โรงพยาบาลมีขายคะ ขอบคุณค่ะ

26 Các câu trả lời

รพ.มีให้แบบเกี่ยวๆให้ แต่เราเตรียมแบบกางเกงผ้าอนามัย (โซฟี่)หรือกางเกงซึมซับปัสาวะ (ยี่ห้อไลฟ์รี่) ไปเลยจ้า ใส่สบายไม่ต้องกลัวเลอะ น้ำคาวปลาจะมาเยอะวันแรกๆ ไม่ต้องกังวลหรือกลัวล้นเลย

เราเตรียมผ้าอนามัยแบบกลางคืนไป แต่รพ.จัดผ้าอนามัยแบบห่วงใส่ให้ (คิดเงินนะคะ) พอแบบห่วงที่รพ.ให้มาหมด เราก็ใช้แบบธรรมดาของเราค่ะ ตอนแบบห่วงหมดก็ใกล้วันกลับบ้านพอดีค่ะ

เตรียมไปก็ได้ค่ะ ถ้ารู้สึกไม่สบายตัวก็เปลี่ยนเลยค่ะ เปลี่ยนบ่อยได้ค่ะ

คลอดเสร้จ พยาบาลใส่ให้แล้วก็เอาห่อนั้นให้เราค่ะ แต่คิดเงินอยู่นะ 555555

เตรียมไปดีที่สุด ใช้ไม่ใช้อีกเรื่อง อันเลกนิดเดียวพกไปเผื่อค่ะ

รพ.มีให้บางส่วน เราเตรียมไปเพิ่มเองค่ะ เพราะว่ามันจะไม่พอใช้

เตรียมไปเลยคะซื้อในซีเจมีขายไม่ต้องวุ่นวายซื้อที่โรงบาล

บ้านนี้เตรียมไปค่ะ​ แบบห่วง40บาท​ กลัวทางโรงบาลไม่พร้อม

ที่ รพ มีขายค่ะ วันคลอดพยาบาลเค้าจะเอาของเค้าค่ะ

ที่ รพ. จัดการให้ เราแค่จ่ายเงินตอนออกจาก รพ.ค่ะ