เจ็บหน่วงใต้ท้อง

เวลาลุกหรือขยับตัวชอบเจ็บหน่วงๆบริเวรนี้ค่ะ ทั้งๆที่เราก็ลุกช้าๆและค่อยๆขยับ แบบนี้เสี่ยงมั้ยคะ 31 w แล้ว แต่น้องก็ดิ้นดีปกติค่ะ แม่ๆทีมตุลามีใครเป็นมั้ย

เจ็บหน่วงใต้ท้อง
35 Các câu trả lời

เราก็เป็นคะ เด็กกลับหัวลงคะแม่ เวลานอนจะพริกตัว ตะแครง ก็จะเจ็บแป๊บๆบริเวณอุ้งเชิงการ ท้องน้อย สุดๆคะแม่ ยิ่งท้องแก่ ยิ่ง จะเจ็บ บ้านนี้ 34จะ35wละคะ แถม มีสภาวะเสี่ยง คลอดก่อนกำหนด อีก แต่คุณหมอก็ ให้ ยา แหละฉีด ยา ให้แล้วคะ พยายยามดูแลตัวเองให้อายุครรค์ได้ 37-38สัปดาห์ คะ ลูกจะได้ แข็งแรง สู้ๆคะ

4y trước

บางคนบอก5เดือนยังจิ๊บๆ พอท้องแก่จะรู้สึกเลยว่ายิ่งกว่า ทนต่อไปอีก4เดือนได้เจอกันแล้ว😁

เคยถามคุณหมอค่ะ คุณหมอว่า เป็นการเจ็บกล้ามเนื้อ ถ้าไม่มีท้องแข็ง มูกเลือดปน ก็ไม่เป็นอะไรค่ะ เราก็เป็นบ่อยๆ นี้ก็กังวลค่ะ จนไปหาคุณหมอเลยค่ะ 🥰🥰

เคยเปนตอน31วีค ค่ะ หน่วงๆ แต่มีท้องแข็งบ้าง ไปหาหมอมดลูกเปิดละจ้า3ซม. แต่หมอยังไม่ให้คลอดกลัวน้องตัวเล็กฉัดยาระงับไว้ก่อน

4y trước

สู้ๆคะแม่

บ้านนี้21วีคเจ็บที่เดียวกันค่ะ หมอบบอกเราว่าไม่เป็นไรแต่จะเจ็บอยู่บ่อยๆ หมอบอกเด็กเอาหัวลงและดิ้นไปมาตลอด😭

บ้านนี้พึ่งมาเป้นตอน36วีคค่ะตอนน่ะ38แล้วทรมานมากจะนั่งจะนอนเจ้บหน่วงมากเจ้บจิ้มิ๊ด้วยเจ้บแบบทรมานที่สุด

4y trước

ใกล้แล้วๆค่ะ🥰🥰🥰

ขอบคุณทุกคอมเม้นนะค่ะ ขอให้แม่ๆคลอดง่ายๆและน้องแข็งแรง เราต้องดูแลลูกให้ถึงกำหนดคะ สู้ๆ🥰

ปกติค่ะ ...เด็กกับหัวแล้วทำให้น้ำหนักลงไปอยู่ที่ท้องน้อยส่วนใหญ่..เลยทำให้เจ็บน่วงๆค่ะ

บ้านนี้เป็นค่ะตอนนี้30วีคชอบปวดท้องหน่วงๆบ่อยๆปวดเหมือนปวดประจำ แอบกังวลเหมือนกันค่ะ

4y trước

เหมือนกันค่ะ แอบกังวล แต่ถามหมอแล้ว ปกติค่ะ

อาจจะเพราะน้องกลับหัวก็ได้ค่ะ เพราะเริ่มเจ็บหลังจากน้องกลับหัวตอน 29 วีค

ตอนนี้เป็นอยู่ค่ะ29+2เจ็บมาเวลาเดินหรือลุกขึ้นยืน กังวลกลัวน้องจะเป็นอะไร

4y trước

ทีแรกก็แอบกังวนค่ะ แต่แม่ๆหลายคนบอกปกติ ก็สบายใจมาหน่อยที่เหลือเราก็ดูแลตัวเองดี สู้ๆนะค่ะ แม่🥰