สอบถามเรื่องยาขับน้ำคาวปลาหน่อยค่ะ

เราจะผ่าคลอดวันที่ 14 ก.พ.นี้แล้วค่ะ คุณยาย(แม่เรา)ซื้อยาขับน้ำคาวปลามาเตรียมไว้ให้เป็น 10 ขวดเลย เป็นสูตรยาจีน ไม่มีแอลกอฮอลล์ค่ะ บอกให้นมลูกได้ และจะบังคับให้เรากินให้หมดเลย กลัวมดลูกเราชื้น ..แต่ตัวเราเองก็เชื่อในคำพูดหมอสมัยใหม่เรานะคะว่าไม่จำเป็นต้องทาน ร่างกายเราจะมีกลไกขับน้ำคาวปลาออกมาเอง เราควรทำอย่างไรดีไม่ให้แม่เสียใจ ถ้าเราจำเป็นต้องทานจริงๆ (เพื่อไม่ให้เค้าเสียใจ) เราทานได้ตอนไหนคะ เคยมีใครทานบ้างคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời