เตรียมซื้อของให้ลูก

อยากสอบถามแม่ๆว่า แม่ๆมีสูตรอะไรเตรียมของให้ลูกครบค่ะ พอดีเป็นแม่มือใหม่จะเริ่มซื้อของให้ลูกแล้วค่ะ แต่ไม่รู้จะเริ่มจากอะไรก่อนดีมีอะไรบ้าง รบกวนแม่ๆมาแชร์ให้หน่อยนะคะ

2 Các câu trả lời
Thành viên VIP

เราไปตามงานแม่และเด็กค่ะ เริ่มจากซื้ออะไรที่หายากๆก่อน ส่วนอันหาง่ายค่อยซื้อที่ไหนก็ได้ค่ะ มันจะมีพวกของลดราคา ที่ปั้มนม,เครื่องนึงขวดนม,รถเข็นเด็ก, เตียงลูก(เราซื้อแบบแนบเตียงนอนเราได้ ปกติจะอยู่เกือบหมื่น ในงานลดแบบครึ่งต่อครึ่งเลยค่ะ) ขวดนมกันโคลิค (มันจะมีหลายๆแบนด์ให้มาเทียบกัน ลองถามพนง. ดูความต่างได้เลย) พวกเสื้อผ้า,ผ้าอ้อม,แพมเพิส ไว้หลังเลยค่ะ หาซื้อที่ไหนก็ได้ เร็วๆนี้ก็จะมีงานอีก

ประมาณนี้ครับ

Post reply image
Câu hỏi liên quan