สอบถามหน่อยค่ะ😊

อยากทราบว่า?? ครั้งแรกของการฝากครรภ์ หมอจะซาวให้ตอนไหนค่ะ

25 Các câu trả lời

ที่ รพ.ร้อยเอ็ด ซาวทุกครั้งนะคะ ตั้งแต่ครั้งแรกที่ไปฝากเลยค่ะ อันนี้น่าจะแล้วแต่ รพ.มั้งคะ เพราะท้องแรกฝาก รพ.บางใหญ่ ซาวให้ตอน 5 เดือน แล้วไปฝากที่ รพ.พระนั่งเกล้า ก็ซาวให้แค่ ฝากครั้งแรก กับไป รพ.นอกจากหมอนัด อะค่ะ

น่าจะตั้งแต่หกสัปดาห์ขึ้นค่ะ บ้านนี้ไปตอน 4 สัปดาห์หมอไม่ได้ซาวด์ให้ ตอนแรกหมอจะนัดซาวด์ตอน 6 สัปดาห์แต่บอกหมอว่าเอาชัวร์ขอซัก 7 สัปดาห์ค่อยนัดใหม่ก็ได้ หมอเลยนัดตอน 7 สัปดาห์ค่ะ

ช่วง5เดือนฝากคลินิค หมอซาวด์ตั้งแต่ครั้งแรกตอน9 วีคค่ะ และได้ซาวด์ทุกรอบที่หมอนัดเลยครั้งสุดท้ายตอน22วีค พอมารพ.รัฐ ได้ซาวด์ตอน 34วีค กับ38 วีคค่ะ จ.จะถึง39วีค ก็นัดซาวด์อีกทีค่ะ

บ้านนี้หมอซาวด์ตั้งแต่4สัปดาห์เลยค่ะ รวมๆซาวด์ทุกครั้งที่ไปตรวจ รวมแล้ว7ครั้งได้มั้งคะ ใบซาวด์เต็มสมุดเลย

บ้านนี้ซาวน์ตั้งแต่ครั้งแรกที่ฝากค่ะ รพ.รัฐ แล้วก้นัดอิกทีนานเลย เราไปซาวน์ที่คลินิกเองตลอดค่ะ

ทุกครั้งเลยค่ะ อาจจะเป็นเป็นแบบเสียงบาง บางครั้งอาจจะเห้นภาพบนหน้าจอค้ะ

ฝากโรงพยาบาลรัฐค่ะ ซาวครั้งแรกที่ฝากค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่ซาวเลยค่ะ

Thành viên VIP

ฝากคลินิกซาวด์ทุกนัดค่ะ รพ.รัฐซาวด์2-3ครั้ง ตอน20สัปดาห์กับใกล้คลอด

จริงๆก็ซาวด์ให้ตั้งแต่ครั้งแรกที่ไปฝากเลยนะคะ เพราะไปฝากมาแล้ว

Thành viên VIP

บ้านนี้12วีคค่ะ รพ รัฐ เเล้วหลังจากนั้นก็ไม่ซาวด์ให้อีกเลย ตอนนี้37+1

4y trước

เอกชนซาวทุกครั้งที่ไปหาหมอ

Câu hỏi liên quan