แตกแล้วจ้า❗❗

หลังจากที่รอคอยมานานแสนนาน สวัสดีค่ะหนูชื่อน้องยาหยี เด็กหญิงณฉัตรณิชาค่ะ หนูเกิดวันที่ 13เมษายน เวลา 13:11 น้ำหนัก 3,090 เมื่อตอน40+1หมอนัดคุณแม่ไปตรวจปรกติพบว่าปากมดลูกเปิด 3 เซ็นแล้วแต่คุณแม่ไม่มีอาการไรเลยคุณหมอเลยใส่ยากระตุ้นปากมดลูก ทำให้วันต่อมาคุณแม่มีอาการเจ็บเตือน(เจ็บห่างๆพอทนได้)ต่อมาเริ่มเจ็บมากขึ้นถี่ขึ้นในวันที่ 13 เมษาอายุครรภ์ 40+5 เจ็บถี่ทุกๆ3-5นาทีตั้งแต่ 00:00 คุณแม่รอดูอาการไปเรื่อยๆเพราะยังไม่กล้าไปหาหมอจนกระทั่ง 07:30 คุณแม่ทนไม่ไหว ไม่รอแล้วจ้าไปโรงพยาบาลเลย คุแม่มีอาการแค่เจ็บท้อง ไม่มีมูกเลือดไม่มีน้ำเดิน ไปถึงโรงพยาบาลตอน 08:00หมอตรวจปากมดลูกเปิด4เซ็น จากนั้นหมอก็โกนขนและสวนก้นทันที จากนั้นให้นอนรอเตียงรอครอด เมื่อตอน 11:30 หมอตรวจพบว่าเปิด8เซ็นแล้ว หมอให้นอนรอจนกว่าจะครบ10เซ็น พอเมื่อ 12:45 คุณแม่เริ่มมีลมเบ่งเป็นอะไรที่ปวดทรมานที่สุด คุณแม่เลยบอกหมอว่าไม่ไหวแล้ว หมอเลยเข็นไปเตียงครอดทันที เบ่งอยู่นานคุณแม่เกือบเป็นลม3รอบ สุดท้ายก็ได้หนูออกมา ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ?♥️☺️

แตกแล้วจ้า❗❗
45 Các câu trả lời

ยินดีด้วยนะคะ

5y trước

จ้า ขอบคุณนะคะ

5y trước

ค่ะ ขอบคุณนะคะ

ยินดีด้วยครับ

5y trước

จ้า ขอบคุณจ้า