#สอบถามค่ะ ตอนนี้น้องได้1ขวบแล้ว ไปอยู่กับปู่ย่าได้1เดือนกลับมาอึเป็นสีแบบนี้ ผิดปกติไหมค่ะ มีกลิ่นเหม็นด้วย ตอนน้องไปอยู่อึน้องจะเป็นสีเหลืองอ่อนๆ แต่พอกลับมาเป็นสีนี้ถามปู่กับย่าว่าให้น้องกินอะไรเขาก็บอกว่าไม่ได้กินอ่ะไร เลยอยากทราบว่าเป็นสีนี้อันตรายไหมค่ะ

Post image
3 Các câu trả lời

ไม่เคยเห็นสีนี้เลยค่ะ ถ้าเค้าไม่ได้ป้อนอะไร แต่ตัวน้องเองล่ะอาจจะหยิบอะไรใส่ปากเองตามประสาเด็กที่เห็นอะไรก็หยิบใส่ปากค่ะ แล้วผู้ใหญ่ไม่เห็นรึป่าว ทางที่ดีหากน้องถ่ายสีนี้อีก ก็ให้หากระปุกพลาสติกเล็กๆ เช่นกระปุกครีมล้างให้สะอาดแล้วเก็บอุจจาระใส่กระปุก แล้วไปหาหมอดีกว่าเพื่อความปลอดภัยค่ะ หมอเค้าจะได้สั่งตรวจดูว่าในอุจจาระมีอะไรผิดปกติรึป่าวค่ะ ถ้าไม่ได้ไปหาหมอหลังเก็บอุจจาระทันทีให้ปิดฝาให้สนิทแล้วเก็บแช่ตู้เย็นไว่ก่อนค่ะ ปกติจะเก็บไว้ได้ 3-4 ชั่วโมงนะคะ (หมอเคยแนะนำให้ทำแบบนี้ค่า)

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-29129)

หาหมอเถอะคะ