แชร์ประสบการณ์

สวัสดีครับผมชื่อ ด.ช ซามิยา ลอทฟี่ น้องแซม ผมคลอด 12. ก.ย 2020 กำหนดคลอด16 ก.ย 2020 หลังจากที่แอบดูบ้านอื่นมานานในที่สุดก็ได้เจอกันแล้วแม่ปวดท้องถี่ตั้งแต่เที่ยงคืนแต่คิดว่าเจ็บเตือนปกติเพราะไม่มีมูกเลือดไม่มีน้ำเดินเริ่มเจ็บมากขึ้นช่วง8:40ตอนเช้าหลังกินข้าวเสร็จก็ยังคิดว่าเจ็บเตือนเหมือนเดิมท้องแข็งท้องปั้นเจ็บหายๆทุกๆ5นาทีถึง10นาทีเริ่มปวดหนักขึ้น11:55ไม่ไหวจึงตัดสินใจไปหาหมอพอถึงโรงพยาบาลเท่านั้นปากมดลูกเปิด3เซนครึ่งหมอมาตรวจชีพจรน้องหมอบอกชีพจรน้องเบามากส่งตัวมาที่โรงพยาบาลในตัวจังหวัด13:20หมอมาตรวจปากมดเปิด6เซนเจาะน้ำคร่ำค่ะอาการเจ็บถี่เริ่มมาแม่ทนไม่ได้มีร้องไห้บ้างเพราะเจ็บมากเริ่มมีอาการปวดเบ่งเข้าห้องคลอด14:50 เข้าไปสักพักแม่เริ่มไม่ไหวจะเป็นลมเริ่มไม่มีลมเบ่งพี่พยาบาลช่วยกดเบ่ง3ครั้งน้องคลอด15:09น้องแข็งแรงดีเหมือนพ่อทุกอย่างเลยไม่ได้แม่มาเลย😊😊

แชร์ประสบการณ์
1 Trả lời
Super Mom

ยินดี​ด้วย​นะ​คะ​😊