ประสบการณ์คลอดยาก

มีแม่ๆบ้านไหนเบ่งคลอดจนเลือดขึ้นหน้าบ้างคะ บ้านนี้เบ่งจนเส้นเลือดฝอยในตาแตก แถมมีห่อเลือดขึ้นตามหน้า ลมออกหูออกจมูก โดนหมอขย่มท้องจนท้องเป็นจ่ำๆ เจ็บซี่โครงมาก เบ่งอยู่ครึ่งชม.น้องออกค่ะ แผลเหวอะหวะมากตัดฝีเย็บก็เอาไม่อยู่ขนาดตัดใหญ่กว่าคนอื่น ออกมาจากห้องคลอดเกือบขิตจนหมอต้องให้นอนดูอาการก่อนค่อยย้ายไปห้องรวม ประสบการณ์เกือบขิตค่ะทรมานมากๆ หมอชมว่าเก่งให้ความร่วมมือ ถ้าเป็นคนอื่นคลอดยากคงมากกว่า1ชม.

1 Trả lời

สู้ๆค่ะแม่ เก่งมากเลย🥰