มีอะไรกันหลังคลอด

พอดีเราผ่าคลอดมา ได้23-24วันแล้วมีอะไรกับแฟน แฟนดันปล่อยในอีก จะมีโอกาสท้องไหมค่ะ หรือต้องกินยาคุม หรือยังไงช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ที่มีอะไรกันเพราะสงสารแฟนไม่ได้ปลดปล่อยเลย ตอนท้องก็ไม่ได้นอกใจเราเลยแล้วแผลเราก็ดีขึ้นไม่เจ็บแล้วจึงยอม ให้เป็นรางวัลกับการอดทนของเขา อ้อแล้วเราให้นมลูกโดยการปั๊มให้สลับกับนมชงเพราะเป็นคนน้ำนมน้อยได้แค่พอลูกทานแค่มื้อเดียว แต่บางวันก็ไม่ได้ว่างปั๊มให้

1 Trả lời
Thành viên VIP

เรื่องท้องมั้ยนี่คงให้คำตอบไม่ได้ค่ะ แต่ถ้าจะมีอะไรกันครั้งต่อไปแนะนำว่าใส่ถุงยางหรือปรึกษาคุณหมอเรื่องวิธีคุมกำเนิดอื่นๆ อย่างการกินยาหรือฝังยาคุมเลยดีกว่าค่ะถ้ายังไม่พร้อมจะมีน้องคนต่อไป

Câu hỏi liên quan