เรื่องลูกเข้าเนิสเซอรี่

ตอนนี้เอาลูกเข้า รร.ได้วันนี้วันที่ 4 แล้วค่ะ ลูกชายอายุ 2 ขวบ 2 เดือน เค้าตื่นเช้าแล้วรู้ว่าได้ไป รร.ก็ร้องไห้ตลอดเลย อยากสอบถามแม่ๆที่เคยเอาลูกเข้าเรียนค่ะว่าลูกร้องไห้นานไหมค่ะถึงจะชิน (ปกติลูกไม่ค่อยได้ไปไหนกับใครด้วยค่ะอยู่แต่กับแม่ค่ะ)

4 Các câu trả lời

ที่บ้านเข้าตั้งแต่ 6 เดือนค่ะ ตอนนี้ 2 ขวบ 2 เดือนแล้ว มีร้องบ้าง ส่วนใหญ่วันจันทร์ค่ะ คุณแม่ลองคุยเหตุผล ไปรับ-ส่งตรงเวลาค่ะ และลองถามครูดู จะให้ดีลองแอบดูน้องที่รร.ค่ะ จะได้รู้ว่ามีอะไรไหม ถ้าไม่มีก็อยู่ที่เราพูดคุยกับลูกค่ะ เข้าช้าก็จะรู้เยอะ ใช้เวลาปรับตัวหน่อยค่ะ แล้วแต่คน

6y trước

มีรร.อื่นให้เลือกไหมคะคุณแม่ เพราะถ้าลูกมีประสบการณ์ติดลบ เค้าจะไม่อยากไปรร

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-134280)

นี้4ขวบยังร้องเลยค่ะ ปกติวัยของเด็กค่ะวัยกำลังอ้อน

6y trước

กังวลเป็นห่วงลูกค่ะเลยอยากถามคนมีประสบการค่ะ

hmm nice info