แม่ท้อง6เดือนชอบนอนตะแคงขวา

ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้6เดือนแล้วค่ะ คุณหมอบอกให้นอนตะแคงซ้าย เพราะจะดีต่อลูก และหายใจสะดวก แต่แม่ชอบนอนตะแคงขวามากกว่า เพราะถนัดกว่า จะเกิดปัญหาอะไรต่อเด็กไหมคะ กังวลมากค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

13 Các câu trả lời

เท้าลูกเราอยู่ซ้าย... ตัวลูกเราอยู่ขวา ถ้าเรานอนตะแคงซ้ายจะเหมือนลูกเราคว่ำหน้าลง เราหนักมาก ทำให้เราหายใจไม่ออก หนักถ่วง เราเลนไม่นอนซ้ายค่ะ เรานอนขวา เพราะลูกเรานอนหงายเราหายใจสะดวก มันขึ้นอยู่กับท่าลูกด้วยอะ

Thành viên VIP

บ้านนี้พยายามนอนตะแคงซ้าย จนตอนนี้ชินแล้วค่ะ คือ มันแค่เสี่ยงว่าจะครรภ์เป็นพิษ ลูกได้รับสารอาหารได้ไม่ดีพอ เลือดไหลเวียนไม่สะดวกก็ทำให้ปวด ให้เป็นตะคริวง่ายค่ะ บ้านนี้ไม่เจอปัญหาพวกนี้เลย

อาจารย์หมอบอกว่า นอนท่าไหนก็ได้ค่ะ ไม่เป็นอันตราย บ้านนี้ก่อนท้องชอบนอนตะแคง แต่พอท้องชอบนอนหงายค่ะ🤣

3y trước

ขอบคุณค่ะ

ไม่มีปัญหานะคะ เรานอนหงาย,ตะแคงขวาด้วยก็ปกติ เรานอนตะแคงซ้ายหายใจไม่อิ่ม

ท้อง6เดือน ส่วนตัว จะนอนตะแคงซ้าย และชอบนอนหงายค่ะ ตะแคงขวาหายใจไม่ออก

เป็นเหมือนกันค่ะ เวลาตะแคงซ้ายปวดหลังค่ะ เลยชินกับตะแคงขวา😊

เราท้อง8เดือน นอนตะแคงขวาทุกคืนค่ะ ตะแคงซ้ายหายใจไม่ออกค่ะ

3y trước

เหมือนกัน​เลย​ค่ะ​

นอนท่าที่คุณแม่สบายไม่ปวดเมื่อยหายใจสะดวกค่ะ

ชอบตะแคงขวาเหมือนกันค่ะ รู้สึกสบายกว่า

เหมือนกันเลยชอบตะแคงขวาค่า