มีใครเคยตรวจ นิฟ แล้วเจาะเลือด 2 ครั้งบ้างไหมคะ

ตรวจนิปกับยี่ห้องหนึ่ง แล้วทางแลป แจ้งว่าผล จะออกวันจันทร์ แต่สุดท้ายผลเลื่อนออกวันศุกร์ โดยให้เหตุผลว่า มีปัญหานิดนึง และบอกว่าถ้าตรวจไม่ได้ต้องเจาะเลือดใหม่ มีแม่ๆคนไหน เคยเจอแบบนี้บ้างคะ #ตรวจนิฟ #นิฟ

10 Các câu trả lời

ทางนี้โดนเจาะ 2 รอบค่ะ ตอนแรกโรงพยาบาลที่ฝากครรภ์แจ้งว่าผล nipt อ่านค่าไม่ได้ ทาง thai nipt ขอเจาะเลือดใหม่ ไม่ใช่เพราะเก็บเลือดหรือโครโมโซมไม่พอแต่เป็นเพราะหลอดทดลองที่เก็บเลือดไปมีปัญหา มีการปนเปื้อน จึงต้องขอเจาะเลือดใหม่ เราเจาะของ thai nipt ซึ่งตอนเจาะรอบ 2 ทาง thai nipt ก็จ่ายเงินให้ 500 บาทด้วย เป็นค่าเสียเวลาเดินทางมาเจาะอีกรอบค่ะ

1y trước

ผลออกนานละค่ะ ตรวจรอบ 2 น้องปกติดี เสี่ยงต่ำค่ะ ตอนนี้คลอดน้องได้เดือนนึงแล้วค่ะ

เกิดขึ้นได้นะคะ ถ้าDNAของลูกในเลือดแม่ยังไม่พอ (กี่%เราลืมแล้ว) ส่วนใหญ่เกิดกับแม่ที่ตรวจ 10 วีคค่ะ เพราะครรภ์ยังอ่อนมาก แต่เขาจะมาเจาะไปตรวจใหม่ให้ฟรีนะคะ (บริษัทที่เราใช้บริการ)

1y trước

ขอบคุณมากค่ะ

เราก็โดนเลื่อนเหมือนกันค่ะ DNA ลูกในเลือดไม่พอต้องตรวจซ้ำ ถ้าตรวจซ้ำแล้วยังไม่ได้ผลสรุปก็จะโดนเจาะเลือดอีกรอบ แต่สุดท้ายก็ได้ผลสรุปออกมาค่ะ ไม่ได้โดนเจาะรอบสอง

1y trước

ขอบคุณมากค่ะ

เราก็ 2 รอบค่ะ เกิดจากDNA ลูกน้อยไปค่ะ เหมือนตรวจเร็ว บ้างทีแม่เลือดจาง บางที่แม่น้ำหนักเยอะ มันมีหลายสาเหตุค่ะ

ผลตรวจนิฟออกมาเป็นไงบ้างคะแม่ กำลังเจอปัญหานี้เหมือนกันค่ะ

อาจเป็นความผิดพลาดทางห้องเลปคะ หรือเครื่องในการตรวจมีปัญหา

เราตรวจ 3รอบ รอบ3ผลออกปกติคะ เพราะน้ำหนักตัวเราเยอะด้วย

Thành viên VIP

ของภรรยา ตรวจกับ HealthSmile ผลตรวจออกเร็วครับ

Thành viên VIP

ทางนี้เจาะ3 รอบคะ ผลไม่ออก

1y trước

ืแม่ตรวจตอนกี่วีคคะ

😀