ตะกร้า

ขอดูตะกร้าเตรียมคลอดของแม่ๆหน่อยค่ะ บ้านนี้จัดได้1ตะกร้าใหญ่+1ตะกร้าเล็ก แต่ไม่พอนะคะ5555 งงเหมือนกัน

11 Các câu trả lời

บ้านนี้วันไปคลอด 1 ตะกร้าใหญ่ 2 ถุงใหญ่ จนพยาบาลถามแม่เอาไรมาเยอะแยะค่ะ สรุปที่พยาบาลถามของทุกอย่างที่เอาไปได้ใช้ทุกอย่างค่ะ 😂 ปล. ทุก ร.พ ไม่เหมือนกัน บางที่มีของให้ บางที่เตรียมไปเอง บ้านนี้มีแค่ผ้าอ้อมสำเร็จรูปให้ 3 ถุง ในถุงมีประมาณ 4-5 ชิ้น ถุงเก็บน้ำนม 2 ห่อ แอลกอฮอล์ทำความสะอาดสะดึงน้องค่ะ. ที่ทาง ร.พ ให้ค่ะ

ไม่ต้องเอาอะไรไปมากค่ะแม่ มีแค่ชุดกลับบ้านของลูกและของแม่ กับผ้าอนามัย แล้วก็พวกเอกสารแจ้งเกิดลูกแค่นั้นพอค่ะ ที่เหลือรพ.มีให้หมด แม่ลองเช็คกับทางรพ.ดูนะคะว่ามีอะไรให้บ้าง บ้านนี้คลอดเอกชนค่ะ

รพ.เอกชนมีของให้ แต่ รพ.รัฐไม่มีให้ค่ะ ต้องเตรียมไปเอง ให้แม่เตรียมน้ำยาซักไปด้วยค่ะ เราเตรียมไป1ตะกร้าเล็กก็พอแล้วค่ะ ใช้เสร็จก็ซักตาก

Thành viên VIP

ไม่ต้องเอาไปเยอะค่ะแม่ บ้านนี้ของน้องที่เตรียมไปไม่ได้ใช้เลย ทาง รพ.มีให้หมดค่ะ เตรียมแต่ของแม่วันใส่กลับ กับผ้าอนามัยค่ะ

เตรียมไปเยอะเหมือนกันค่ะ ใช้เยอะสุดผ้าอ้อม กับเสื้อ 2 -3 ตัว ผ้าห่อตัว นอกนั้นไม่ได้ใช่เลยค่ะ รพ.มีให้หมด

Thành viên VIP

แล้วแต่โรงบาลที่ฝากครรภ์คะ โรงบาลเราไม่ต้องเอาไรไปเลยโรงบาลรัฐ

คุณหมอแนะนำให้เลือกตระกร้ามดเข้าไม่ได้นะค่ะกันแมง กันน้ำค่ะ

ที่เตรียมคะสองตระกร้าหมอนรองนม คือไม่ครบเลย งง เหมือนกัน555

Post reply image

เตรียมไปแต่ไม่ได้ใช้อะไรเลย ใส่แค่ชุดกลับบ้าน

เอาของที่จำเป็นพอคะ อยู่โรง1-3วัน เองคะ