น้อง1ปี8เดือนแร้วยังไม่พูดเลย ผิดปกติมั้ย พูดได้แค่คำว่า ปลา ไก่ สองคำนี้ชัดมาก แต่ไม่เรียกพ่อแม่เลย

น้อง1ปี8เดือนแร้วยังไม่พูดเลย ผิดปกติมั้ย พูดได้แค่คำว่า ปลา ไก่ สองคำนี้ชัดมาก แต่ไม่เรียกพ่อแม่เลย
18 Các câu trả lời

เท่ากันเลย ยังไม่พูดสักคำ ร้องกรี๊ดนี่ดังเชียว

บ้านนี้ก่อเป็นค่ะได้แค่จ๊ะๆๆอย่างเดียว1ปี7ดือน

3y trước

บ้านนี้ก็ได้แค่ เปา (เรียกพี่ชาย) ปะปา (เรียกพ่อ) มา ( เรียกแม่) ปลา อันนี้ชัดมาก เรียกปลาในน้ำ 1.8 เดือนค่ะ

พอกันเลยค่ะ บ้านนี้พูดเเต่ ปลา กับ บอ

Influencer của TAP

ของเราก็พูดพยางค์เดียวค่ะ 1.8 ขวบ

1.7.29 ขวบ พูดแต่ “อย่าจิ ไป หม่ำ”🥹

เหมือนกันเลยค่ะ พูดได้แต่ไก่

บ้านนี้เรียกพ่อได้ปลาแมว

ไม่จ้า