ท้องแรกคุณแม่ขึ้นมา 17 โล

ก่อนท้องหนัก 53 กก. ตอนนี้ 32 week หนัก70 กก (ท้องแรก) หนักเกินไปมั๊ยค่ะ

ท้องแรกคุณแม่ขึ้นมา 17 โล
29 Các câu trả lời
Thành viên VIP

บ้านนี้แม่ตัวเล็กค่ะ ท้องแรกขึ้น 16โลค่ะ ท้องสองตอนนี้พึ่ง 23week ขึ้นไป 14โลแล้ว 😅 #หมอบอกถ้าทุนเดิมน้ำหนักแม่น้อยขึ้นเยอะไม่น่าห่วงเท่าไหร่ถ้าพ่อแม่เราหรือตัวเราไม่มีเบาหวานความดันตรวจโปรตีนในปัสสาวะแล้วปกตินะคะแค่อาจจะลงแม่เยอะกว่าลูกน้า

ท้องสาม​ นน​ ขึ้นตอน​ 5​ เดือน​ จาก​ 40​ กว่าๆ​ ก่อนคลอดชั่ง​ 66.5 ค่ะ​ ตอนนี้คลอดได้​ 1.8 เดือน​ แม่ลงมาเหลือ​ 51.2 เอง ขึ้นเยอะลงยากเด้อ​ แต่ถ้าเลี้ยงนมแม่​ ยังไงก็ลงแน่นอน​ ✌️✌️

ท้อง 20+ นน.ก่อนท้อง66.9 และลงมาเรื่อยๆจนถึง62.9 พึ่งไปหาหมอมาวันนี้ตีตื้นขึ้นมาได้63.3 นน.อิแม่ยังไม่ขึ้น แต่น้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ปกติค่ะ ได้ 361 แอบดีใจ😊

บ้านนี้20โลค่ะ น้อง 3.59 โล เลยอนนี้5เดือนอีแม่ยังเหมือนแบกลูกอยู่อีกคน😂 ค้างอยู่6โล ไม่มีทีท่าว่าจะลง

เหมือนแม่บ้านนี้เลยค่ะ เพิ่งไปเจาะหาค่าน้ำตาลมา หมอสั่งให้ควบคุมอาหารเลยจ้า 😅

Super Mom

มาตรฐานอยู่ที่ 12-15 โลค่ะ เกินนิดหน่อย โฟกัสที่น้ำหนักน้องให้ตามเกณฑ์นะคะ

ท้องแรกขึ้น54-74หลังคลอดลดใด้54 ตอนนี้ท้องคนที่2หนักเริ่ม54-.....มาดูต่อไปค่ะ🥰

เยอะอยู่นะคะ เพราะเค้าก็ขึ้นเยอะเหมือนกันเลย หมอสั่งงดของหวานจ้า🤣😂😂

เท่ากันเลยคะก่อนท้องกับตอนนี้ไปอัลตร้าชาวด์มาลูกแค่1491เองลงแม่หมดเลย

อิจฉาเลยค่ะ บ้านนี้ก่อนท้อง41 ตอนนี้7เดือนน้ำหนักไม่เหยียบ50เลยง่ะ🥺

4y trước

บ้านนี้8เดือนขึ้นมา4.8หมอบอกว่าดีแล้วขึ้นไม่มาก

Câu hỏi liên quan